Announcement

Collapse
No announcement yet.

สงสัยเรื่อง Temp CPU ของ AMD

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สงสัยเรื่อง Temp CPU ของ AMD

คือผมสงสัยมาพักนึงแล้วว่า ตกลง Temp มันเขื่อได้ไหมเมื่อเทียบ Intel

หลายๆการทดสอบและหนังสือที่เจอมารวมถึงถามเพื่อนที่ใช้ มันเย็นมากมายก่ายกอง

อุณหภูมิห้อง 29 แต่ CPU = 19
    อุณหภูมิห้อง 33 , CPU = 21

คืออยากทราบว่ามันเชื่อถือได้จากตรงไหนหรือโปรอะไร เพราะ แบบนี้ CPU ติด ชิวเลอร์มาในตัวเหรอครับ ???

ปล.เขาฝากถามมาจากอดีตสาวกอินเทลหัดขับเอเอ็มดี

Last edited by alice; 28 Feb 2009, 02:48:51. Reason: แก้นิดเผื่องง

ใช้โปรแกรมอะไรครับ

Comment

speedfan รึปล่าว

ของผมก็เหมือนกันอะที่บ้าน

เพราะมันขึ้น Core 3x แต่ CPU 1x

Comment

ลอง โปรแกรมอื่นดู speedfan เก่าแล้ว

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
          ลอง โปรแกรมอื่นดู speedfan เก่าแล้ว
          ผมว่าโปรเเกรมนี้เค้าก็รุ่นใหม่ตลอดนะครับ
          ไม่ค่อยเก่านะ

Comment

คือเขาสงสัยที่ BIOS ครับ...

Comp 3 ชุด 3 แบบ ครับ มาแนวๆเดียวกันเลย CPU Temp 19 - 23 <<< ไม่มีแอร์นะครับ หน้าร้อนนี่แหละ

-*-

Comment

อย่าไปดูความร้อนที่ Core ครับดูความร้อนที่วัดได้จากกระดองมันครับ core ผม 6000+ ได้ 25 กว่าๆ เอง แต่กระดองพุ่งไป 60 ครับ

Comment

แล้วความร้อนTMPIN0,1,2คือตรงไหนเหรอเห็นTMPIN2มัน 80แน่ะ
                Attached Files

Comment

Working...
                X