overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 15 of 15

Thread: ถ้าชิบ 790fx/sb750 ทั้งคู่ ยี่ฮ้ออะไรดีกว่ากัน

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

Default ถ้าชิบ 790fx/sb750 ทั้งคู่ ยี่ฮ้ออะไรดีกว่ากัน

ถ้าชิบ 790fx/sb750 ทั้งคู่ ยี่ฮ้ออะไรดีกว่ากัน

ระหว่าง Asus M3A79-T Deluxe กับ LANPARTY DK 790FXB-M2RSH

ไม่เน้นสวย เน้น 24/7 และเมื่อมีการ Oc ใครไปไกลกว่ากัน

OverclockZone Xtreme News _d's Avatar

LANPARTY DK 790FXB-M2RSH oc ไกลให้ไฟเยอะ ส่วน Asus ก็มาตรฐานครับ oc ง่าย สองตัวนี้ ฟีเจอร์ของบอร์ด Asus ครบเครื่องกว่า เพราะตระกูล DK ไม่ใช่ตัวท็อปของ LANPARTY ตัวท็อปต้องรหัส UT ซึ่ง DK ตัดฟีเจอร์บางส่วนที่มีครบๆในอย่าง UT ออกไปเพื่อลดราคาลงมา ขณะที่ M3A79-T Deluxe คือบอร์ดระดับท็อปของซีรีส์ครับ

ก็ตามความชอบละกันครับ

silly507
    Guest

LANPARTY

OverclockZone Member kik_k26's Avatar

ดี เอฟ ไอ แลนปาตี้

Super Moderator tor_Za's Avatar

มีแต่คนเชียร์ DFI กัน ภาคจ่ายไฟมันแค่ 4 เฟสเองนะครับ ไม่ค่อยจะเหมาะกับการลากแบบ 24/7 แล้วใช้งานหนักๆ

ไม่รู้ดิผมเอามาเล่นกับ Phenom II X4 @ 3.7 เปิด Prime95 ยังไม่ถึงวันภาคจ่ายไฟกลับบ้านเก่าแล้ว

LANPARTY DK 790FXB-M2RSH ไม่รู้ตัวที่ผมได้มามีปัญหาเปล่านะ ปรับไฟ NB ไม่ขึ้น(ตั้งได้ แต่วัดจริงไม่ขึ้น) อัด NB ไม่ไปเลย

เล่นกับ X2 7750 ลากสบายๆเพราะว่ามันแค่ 2 หัวเอง
    Last edited by tor_Za; 28 Feb 2009 at 13:32:20.

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member papaa_'s Avatar
    Yala-Songkhla-Mounglung 08-9870-0047

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    มีแต่คนเชียร์ DFI กัน ภาคจ่ายไฟมันแค่ 4 เฟสเองนะครับ ไม่ค่อยจะเหมาะกับการลากแบบ 24/7 แล้วใช้งานหนักๆ

ไม่รู้ดิผมเอามาเล่นกับ Phenom II X4 @ 3.7 เปิด Prime95 ยังไม่ถึงวันภาคจ่ายไฟกลับบ้านเก่าแล้ว

LANPARTY DK 790FXB-M2RSH ไม่รู้ตัวที่ผมได้มามีปัญหาเปล่านะ ปรับไฟ NB ไม่ขึ้น(ตั้งได้ แต่วัดจริงไม่ขึ้น) อัด NB ไม่ไปเลย

เล่นกับ X2 7750 ลากสบายๆเพราะว่ามันแค่ 2 หัวเอง
    ผมว่าท่านยังไม่ได้ set จัมเปอร์ละมั้ง ผมยังไม่ได้ลองเลยครับ ผมก็ใช้เหมือนท่านนั้นและ
    DFi +1

hulk777
    Guest

ลองดูกิก๊าบ๊วยดูไหม asus ก็น่าสน

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

GIGABYTE GA790GP-DS4H

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Super Moderator tor_Za's Avatar

Quote Originally Posted by eXzato View Post
    GIGABYTE GA790GP-DS4H
    นั้นมัน 790GX เหอะๆ

ลองซื้อมาใช้ดูจิ อิอิ

-ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
    -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
    งดแรงชั่วคราว

OverclockZone Member ae86's Avatar

DFI อีกเสียง

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

Quote Originally Posted by tor_za View Post
    นั้นมัน 790GX เหอะๆ

ลองซื้อมาใช้ดูจิ อิอิ
    เคยลองเล่นแล้วละครับ

พอดีไม่ค่อยชอบเหมือนชาวบ้านเค้านะครับ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

OverclockZone Member toptap's Avatar
    แถวเวทีมวยรังสิต

ยังลังเลอยู่นิด แต่ถ้า 790fx สรุป คือ asus m3a79 t deluxe คือท๊อปของ ซีรี่ย์

แต่ dfi ยังไม่ท๊อป แต่ว่า ut มันขายร้านไหนหลอไม่เห็น saveway มีขายเลย

อีกอย่างวันจันทร์นี้ต้องตัดสินใจแล้วว่าจะเอาอะไรดี เพราะว่าตอนนี้ต่อรอง synnex ในการเทรินข้ามรุ่นอยู่เขามีมาให้เลือกสองทาง

M3a79 t deluxe กับ Ga X790xx DQ6 แต่ผมยังไม่ค่อยพอใจเขาเลยให้ผมไปลองหารุ่นที่อยากได้มาแล้วเขามีของก็จบ

อีกใจกะว่าจะรอเครมของรุ่นเก่ามาแล้วขายทิ้ง แล้วกำตังซื้อตัวใหม่ใช้แทนไป
    Last edited by toptap; 1 Mar 2009 at 12:26:02.

OverclockZone Member Neszel's Avatar
    Big C อ้อมใหญ่`Lotus ศาลายา`Central ปิ่นเกล้า`PATA ปิ่นเกล้า`Macro จรัญ

ผมไม่รู้สิครับ แต่ DFI ผม พังไป 3 บอร์ดละ ซื้อมายังไม่ได้ใช้เลยครับ ต้องรอของเข้าวันที่ 10 อีก

อนาถจิตจริงๆ กว่าจะได้ใช้ตกรุ่นไปไหนต่อไหนละ สงสัย user จะ error

OverclockZone Member pandaranger007's Avatar

asus ดีกว่ามั้ย
    แปลงร่าง น่อม
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=411047

Bookmarks

Bookmarks