Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนช่วยด้วยครับ warning security report

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนช่วยด้วยครับ warning security report

เปิดWindows เข้ามาตอนเเรกเลยมันขึ้นว่า Error Loading C:\Windows\System32\pmvxjnmk.dll The specified module could not be found.
    หลังจากนั้น desktop ผมก็ขึ้นเป็นสีดำ เเล้วก็มีกรอบข้อความสีเทาเขียนว่า
    WARNING(ตัวอักษรกระพริบเเดง-เหลือง)
    Dangerous spyware
    Many viruses were found on your computer such as : Trojanhorse,
    Pass CApture,etc
    Your personal information can fall into in the"third hands".
    Please check up the computer with special software.
    Thank
    เเล้วจากนั้น ก็จะมีวงกลมสีเเดง กากบาทอยู่ภายใน โชว์ข้อความว่า Warning! Security report
    Your computer is infected.It is recommended to start spyware cleaner tool.
    จากนั้นก็จะมีอการ คือ กดเปิดโฟลเดอร์ ใดก็ตาม จะขึ้น หน้า อินเตอร์เนต(บางครั้งขึ้นเป็นสิบกว่าหน้า ติดต่อกันเลยครับ)บางครั้งก็เปิดโฟลเเดอร์ mydocument ขึ้นมาเองอ่ะครับ เเล้วก็ยังมีอาการกด Alt+Ctrl+Del ไม่ได้ครับ
    มันจะขึ้นมาว่า
    Task manager has been disabled by your administrator.
    เเล้วก็พอจะลงโปรเเกรมanti spyware เช่น Trojan Guarder, Security Task manager,spysweep ก็ลงไม่ได้มันจะขึ้นหน้าต่างเป็นสิบอันเรียงกัน เหมือนมันบล็อกเวลาเราจะลงครับ ท่านเซียนทั้งหลายช่วยกระผมด้วยคร้าบ ผมไม่อยากยกคอมไปลง วินโดว์ใหม่อ่ะครับ มีวิธีที่จะเเก้ได้มั้ยครับ ช่วยด้วยนะครับ พี่น้องชาวไทยด้วยกันเน่อ

มีวิธีเดียว อาการนี้ คือวิธีที่ท่านไม่อยากแหละครับ format ลงวินโดวใหม่ ว่าแต่ท่านไปทำอะไรมาก่อนจะโดน
    ได้เข้าเวป เปิด popup หรือทำอะไรแปลกที่ไม่เคยทำบ้างครับ อาจจะมีทางแก้แต่คงลำบาก

Comment

Originally posted by DoLL View Post
      มีวิธีเดียว อาการนี้ คือวิธีที่ท่านไม่อยากแหละครับ format ลงวินโดวใหม่ ว่าแต่ท่านไปทำอะไรมาก่อนจะโดน
      ได้เข้าเวป เปิด popup หรือทำอะไรแปลกที่ไม่เคยทำบ้างครับ อาจจะมีทางแก้แต่คงลำบาก
      ไม่ทราบครับเพราะว่ายาติเค้ามาเล่นแล้วเป็นเลยเซงเลยครับ T_T

Comment

สงสัยอาจไปได้มาจาก internetครับ เพื่อนผมก็เป็นแต่เวลา ลงโปแกรม antivirus มันจะถอนการติดตั้ง
        คือกำลัง install ขีดจะวิ่งไปแต่ซักพักก็จะถอยหลังกลับมาแล้วออกเองเลย
        format ลง window ใหม่หายแน่นอนครับ แต่ต้อง format ทุกไดร์ฟไม่งั้นมันจะกลับมาทับ.exe อีกตามเดิม

Comment

โดนไวรัส มันจะแจ้งว่าเครื่องเราโดนไวรัสให้เรากดสแกนไวรัส แต่จริงแล้วตัวโปรแกรมสแกนไวรัสที่มันให้เรากดนั่นแหละครับไวรัส

เข้า safe mode แล้วลง hunter spyware หรืออื่นๆ มาสแกนดูครับ

Comment

Working...
          X