Announcement

Collapse
No announcement yet.

*o* ช่วยทีคับ ดัน OC ไม่ขึ้นเลย *o*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• *o* ช่วยทีคับ ดัน OC ไม่ขึ้นเลย *o*

เครื่องผมก็ตามลายเซ็นเนี้ยคับ ตอนนั้นดันไปได้ที่ 4.0+ได้แบบม้วนเดียวจบเลย ก็ยังไม่พอใจ ขอดันต่ออีกนิด แต่มันไม่ผ่าน จนค่ากลับมาเปนปกติของมันเอง คือ E8400@3.0 ก็คิดว่า OC ไว้ที่4.0เหมือนเดิมก็ได้วะ แต่แล้วมันก็ดันไม่เคยถึง4.0อีกเลยคับ ตอนนี้มันได้แค่ 3.60 * 400 *1600 เอง
    ถ้าเกินกว่านี้ก็ไม่ผ่านละคับ ทั้งๆที่ผมปรับค่าทุกอย่างไว้เหมือนเดิมเหมือนตอนที่เคยปรับไปถึง 4.0 ละนะ งงมากมายเลยคับ (ถอดถ่าน+เครียร์Bios มาหลายรอบละคับ) ส่วนตอนนี้ผมอัพเดทBios เปนF9B ไม่รุเกี่ยวกันป่าวนะ หิหิ
    แนะนำด้วยเน้อ ขอบคุณคับ

ส่วนรูปนี้ ผมควรเปลี่ยนแปลงอะไร ตรงไหนบ้างคับ

ใส่ไฟซีพียูเข้าไปอีกครับ

Comment

ยัดไฟNBครับ ชัว ขึ้นได้อีกแน่นอน แล้วแรมท่านbusเท่าไหร่ครับ ถ้าท่านใช้bus800แล้วแรมท่านไม่เทพพอมันจะอาจจะทำให้ท่านocไม่ขึ้นได้ครับ

Comment

ผมมีปัญหาคล้ายๆ กันนี่แหละแต่เป็นว่า

ตอนหน้า bios มัน OC ขึ้นตามปรกติแต่พอเข้า windows แล้วปรากฎว่าโดน reset กลับมาหมดเลยยกเว้น Vcore

ผมลองลง OS ใหม่แล้ว OC ใหม่ก็ยังเป็นเหมือนเดิม ตอนนี้ผมยอมแล้วครับ

Comment

ขอบคุนมากคับ แต่ดันหน่อยน้อ ยังไม่ค่อยกระจ่าง ผมมานคนเข้าใจอะไรยาก หิหิ *o*

Comment

เพิ่มไฟ ซีพียู ทดเเรม หน่อย

Comment

ดันอีกหน่อยเน้อ ช่วยบอกแบบละเอียดๆเลยนะคับ เริ่มหมดกะลังใจละคับ T_T มันเคยถึง 4.0 แค่รอบเดียวเอง หลังจากนั้นไม่เคยถึงอีกเลย อย่างมากก็ 3.7เอง T^T

Comment

......

Comment

อากาศร้อนๆแบบนี้ใช้เดิมๆ กันดีกว่าครับ อิอิ
                  หรือไม่ก็ oc พอประมาณ อิอิ

ถ้าอยากจะ oc ไฟเพิ่มบ้างก็ได้ครับ ไม่มีใครเค้าว่า

Comment

Working...
                  X