Announcement

Collapse
No announcement yet.

พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ คิดว่า อนางอ จะเป็นอย่างไรครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พี่ๆ เพื่อนๆ ครับ คิดว่า อนางอ จะเป็นอย่างไรครับ

การ์ดจอน่ะ ว่ามันจะบริโภคพลังงานมากกว่านี้เปล่า
    มาร่วมแชร์ความรู้ความคิดเห็นกันดีกว่าครับ
    28
    กินไฟมากขึ้นเรื่อยๆ อาจจะ VGA 1 ใบ กิน 1000 watt
    60.71%
    17
    กินน้อยลง เพราะ มันจะเล็กลงเรื่อยๆ หรือเปล่า
    39.29%
    11

ยังไงก็ต้องเพิ่มขึ้นอยู่แล้ว

Comment

แน่นอน
      ต่อไป การ์ด 1 ตัว จะมี 3-4 GPU (ประมาณเปิดคอมฯ ที ไฟกระชากทั้งหมู่บ้าน)

Comment

ยิ่งแรง ยิ่ง กินไฟ

Comment

ความแรงเพิ่ม กินไฟเพิ่ม ค่าไฟเพิ่ม อิอิ

Comment

ผมว่าน่าจะเล็กลงนะ ไฟก็น่าจะกินน้อยลง มองลองกลับไปดูข้าวของเคื่องใช้หลายๆดูสิคับ เช่น ทีวี วิทยุ โทรศัพท์ ฯลฯ มันเล็กลงเรื่อยๆนะคับ แล้วทำไมการ์ดจอถึงใหญ่ขึ้นเรื่อยๆแล้วกินไฟมากขึ้น อาจจะเป็นเพราะว่า บางทีเราจ่ายเงินซื้อการ์ดอันตั้งเป็นหมื่น ทำไมจิ๊ดเดียวเอง มันจะดูไม่คุ้ม เค้าเลยทำออกมาอลังการหน่อย น่าจะประมาณนี้นะคับ

Comment

อนาคต ประเทศไทยต้องร่วมมือกับประเทศเพื่อนบ้าน สร้างโรงงานไฟฟ้านิวเคลียร์ แล้วแบ่งสันปันส่วนกันใช้ครับ
              ถึงจะพอ

Comment

แรง + กินไฟมากขึ้น

แต่เฉลี่ยความแจ๋วแล้ว ค่าไฟที่เสียไปคุ้มครับ

Comment

ผมว่าด้วยเทคโนโลยีต่อไป การใช้ไฟน่าจะน้อยลงนะครับ หรือไม่ก็ อย่างน้อยความคุ้มค่าต่อหนึ่งหน่วยไฟมันก้ต้องเยอะขึ้นล่ะ

Comment

อนางอ -*-

งงตั้งนาน

Comment

ยิ่งแรง
                      ค่าไฟยิ่งเพิ่ม

Comment

Originally posted by PraFire View Post
                        อนางอ -*-

งงตั้งนาน
                        ผมก็งงนานเหมือนกันครับ ขนาดเข้ามาแล้วยังงง

เพิ่งรู้ว่ามันคือ อนาคต - -" (มันใกล้กันตรงไหนเนี่ย)

ผมว่า พูดยากครับ

แต่ถ้า HD5870 กับ GTX350 ออกมากินไฟเยอะขึ้น สงสัยจะกินไฟเพิ่มอีกแน่ๆ

Comment

ตัวเลือก 1 การ์ด 1 ใบกินไฟ 1000w จะเอาตังค์นี่ใหนมาซื้อ psu+จ่ายค่าไฟละท่าน

Comment

อีกหน่อยมันอาจจะยาววว และ ใหญ่ขึ้นกว่าเดิม

Comment

อนาคตของ อิเล็กทรอนิกส์ ขึ้นกับ Material Development ครับ

จริงๆมันเป็นปกตินะ เมื่อ เทคโนโลยีวัสดุ มันไม่สามารถเพิ่มประสิทธิภาพ ขึ้นได้มากนัก

ดังนั้นการเพิ่มประสิทธิ ของอุปกรณ์ที่ใช้สารกึงตัวนำ จึงต้องเป็นการเพิ่มการใช้พลังงาน แทนที่จะเป็นการ ลดค่าความสูญเสียพลังงาน

ถ้าสามารถ ทำให้ประสิทธิภาพ เท่าเดิม แต่ สามารถลดการสูญเสียพลังงานได้ ( ลดความร้อน โดยทั่วไป พลังงานสูญเสียจะอยู่ในรูปของความร้อน )
                              ผมว่า มันน่ายินดี

กว่าการ เพิ่มไฟเพื่อเพิ่มประสิทธภาพซะอีก

Comment

Working...
                              X