Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ATI กับ NVIDIA ภาพที่ได้แตกต่างกันเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

อืม ท่าจะยาวแฮะ...

Comment

การ์ดจออะไรก็ได้ แต่ matrox ก็น่าจะดีที่สุด
      ซื้อจอเทพๆที่เป็น panel ips (จอ mac ก็น่าจะ ips)
      ซื้อ spyder 3 มา calibrate ครับ

สีตรงชัวร์

ปล. เครื่อง mac ใช้ geforce series 8 ครับ

Comment

Originally posted by Can't Sleep View Post
        การ์ดจออะไรก็ได้ แต่ matrox ก็น่าจะดีที่สุด
        ซื้อจอเทพๆที่เป็น panel ips (จอ mac ก็น่าจะ ips)
        ซื้อ spyder 3 มา calibrate ครับ

สีตรงชัวร์

ปล. เครื่อง mac ใช้ geforce series 8 ครับ
        ผมยังใช้ spyder 2 ธรรมดาอยู่เลยครับ - -"

::

ขอบคุณที่ตอบตรงคำถามกันนะครับ ^^

ผมถามถึงความแตกต่าง ไม่ได้ถามว่าอันไหนสวยอันไหนดีกว่ากัน

ผมว่า ต่างยี่ห้อย่อมมีเอกลักษณ์ที่แทนกันไม่ได้อยู่

ถ้าใครมีความรู้เยอะๆก็แบ่งกันรู้บ้างนะครับ

Comment

ในความแพงมันจะมีอะไรบางอย่างซ่อนอยู่เสมอครับ ทั้งๆที่มันไม่ไม่น่าจะมีผล แต่มันมี
          เช่น
          ทำไมการ์ดจอ nvidia ถึงแพง กว่า ATi ---(phy)(driver)
          หรือ intel ทำไมถึงแพงเกินเหตุ กว่า amd ---(ใช้ทำงานหนักๆ และ oc)

Comment

แตกต่างคับ ทั้งสี และ ภาพ เวลาเล่นเกมส์ ต้องนั่งซูมกัน ถึงจะเห็นบางจุด

Comment

ผมว่าดูที่fpsก็พอแล้วครับว่ามันแตกต่างไหม เรื่องภาพสังเกตุยากครับ

Comment

ตอนนี้ไม่รู้คับ
                แต่การ์ดเก่าๆที่เคยลอง fx5500 สีมันไม่ค่อยสดเหมือนของ Ati(9550) ในยุคนั้นเลยครับ มันออกโทนน้ำตาลๆ

แต่เดี๋๋ยวนี้คงต่างกันไม่มาก(มั้ง)

Comment

Originally posted by amppeter View Post
                  ในความแพงมันจะมีอะไรบางอย่างซ่อนอยู่เสมอครับ ทั้งๆที่มันไม่ไม่น่าจะมีผล แต่มันมี
                  เช่น
                  ทำไมการ์ดจอ nvidia ถึงแพง กว่า ATi ---(phy)(driver)
                  หรือ intel ทำไมถึงแพงเกินเหตุ กว่า amd ---(ใช้ทำงานหนักๆ และ oc)
                  ในความถูกก็ยังไม่ทิ้ง

แรงกว่า >>> oc ทํางานหนักก็ได้ >>>> กําลังทํา ของมาสู้ phy อยู่>>> driver เท่าที่เหนมาก็เล่น กันสะบายดี เจอในส่วนน้อย Nvidia ผม เหนบางคนก็ มีปัญหา driver

Comment

Dell 2007WFP/ Eizo บางรุ่น / MAC cenema

พวกนี้ไช้ Panel S-ips ครับ

Comment

Working...
                    X