Announcement

Collapse
No announcement yet.

เข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ รายละเอียดข้างในะนะคร

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ รายละเอียดข้างในะนะคร

หลังจากต่อฮาร์ดดิสเข้าไปอีกหนึ่งลูก
    มันก็รีสตาณ์ดเข้าวินโดว์ไม่ได้อะครับ
    ไม่ทราบว่ามันต้องไปตั้งค่าไรอีกเปล่าครับ
    รบกวนผ้รู้ช่วยแนะนำด้วยครับ
    Last edited by chaiman_u; 28 Feb 2009, 17:56:16.

เข้าไปตั้งค่าในไบออสให้บูทเข้า HDD ที่ถูกต้องครับ

Comment

ตั้ง boot ใหม่ครับ เลือก boot เข้า hdd ที่มี os

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
        ตั้ง boot ใหม่ครับ เลือก boot เข้า hdd ที่มี os
        ใช่เข้าไปตั้งตรง standard cmos setup ใช่เปล่าครับ
        แล้วั้งให้มันเป็นยังไงอะผมลองกดแล้วกดไม่ได้อะช่วยอธิบายด้วยครับ

Comment

ใช้ฮาร์ดดีสก์อะไรครับ sata หรือ ide

Comment

sata ครับ

Comment

ตอนนี้มันเป็น mater ทั้ง2ตัวเลยอะครับ ตอนบูตเครื่องเห็นมันขึ้น

Comment

ตั้ง jumper ยัง

ลองดูๆๆๆๆๆ

Comment

ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูครับลูกแรกที่ใช้บู๊ตให้อยู่ที่ช่องที่หนึ่งลูกที่พึ่งต่อให้อยู่ช่องสอง

Comment

ลูกที่สองตอ้งตั้งจั้มเปอร์หรือเปล่าครับ
                    เห็นจั้มเปอร์มันติดอยู่ที่ที่ฮาร์ดดิสอะครับ

Comment

Originally posted by boonserm View Post
                      ลองเปลี่ยนช่องเสียบดูครับลูกแรกที่ใช้บู๊ตให้อยู่ที่ช่องที่หนึ่งลูกที่พึ่งต่อให้อยู่ช่องสอง
                      ครับตามที่บอกเลยครับ

Comment

ตัวที่สองเอาจั้มเปอร์ออกเป็นไรเปล่าคราับ

Comment

Originally posted by chaiman_u View Post
                          sata ครับ
                          Originally posted by teenatika View Post
                          ตั้ง jumper ยัง

ลองดูๆๆๆๆๆ
                          sata ไม่ต้องตั้ง jumper ครับ

----------------------------------------------------------------

จขกท. ตั้ง fristboot เป็น hdd

แล้ว เลือกตรง hraddisk drive เป็นลูกเก่า มันจะมีระหัส hdd บอกอยู่

Comment

Comment

ตามรูปเลยครับไม่รู้ว่าจะตั้งตัวไหนอะ

Comment

Working...
                              X