Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามหน่อยครับ FEAR 2 ทำไมภาพมันออกมัวๆหน่อยอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามหน่อยครับ FEAR 2 ทำไมภาพมันออกมัวๆหน่อยอะครับ

มันเป็นปกติของเกมนี้ปะ ถาพไม่ใสเลยอะ ออกเป้นมัวๆจุดๆ

ผมเพิ่งเล่นด่านแรกเองนะ

สงสัยเพื่อสร้างความหลอน ถ้า ไม่มัวๆ เดี้ยวไม่หลอน *0*

Comment

ปกติ

Comment

รู้สึกว่า ต้องปิดโหมดอะไร ก่อนนะครับ เมื่อคืนนั่งเล่น อยู่ แรกๆ ก็ จุดๆ พอปรับ ปิด ก็ชัดขึ้นนะ ( เล่นซะเกือบเช้า ไม่รู้ ผม มึนไปเองป่าวนะครับ)

Comment

ภาพมันไม่ชัดพอ หรือยังไงหว่า ถ้า มั่วๆ ดูไม่ชัด มันเป้นบรรยากาศนะ คล้ายๆ motion blur นั้นแหละ

หรือหมายถึงภาพภาพมันดูไม่สวย กะ ถ่ายภาพในเกม เอามาโพสไว้หน่อยจิ จะได้เข้าใจ

Comment

เค้าเรียก Film Grain ครับ

ตัวอย่าง

เป็น effect อย่างนึง บางเกมปรับแล้วดูดีนะ แบบ Mass effect

Comment

Working...
            X