Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI 790FX M2RS กับ 5000+ BE คู่นี้ปรับแต่งอย่างไรเซียนแนะนำหน่อยนะคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by Error_Pc View Post
    แรมวางไฟที่ 2.0 - 2.2 เลยท่าน(แต่ผมว่างที่2.2) แล้วมาไล่บัส กะตัวคูณเอา บอร์ดกะแรมชุดนี้ อย่างน้อย ต้องบ้สสัก300+
    วางไปที่ 2.2 แล้วครับตอนนี้บัสแรมก็ 516.7 Mhz

Originally posted by Tackichi View Post
    MB รุ่นนี้ปรับตัวคูณได้ไหมครับ เคยเห็น review ไม่มีช่องให้ปรับตัวคูณ

หรือเป็นเพราะ cpu ที่เค้าเอามา review ไม่ได้เป็น BE เลยปรับคูณไม่ได้

ถ้าใส่ cpu รุ่น BE ไปจะปรับตัวคูณได้ไหมครับ ช่วย clear ข้อข้องใจตรงนี้ให้นิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ
    รอท่านเจ้าของมาตอบครับครับแต่รู้สึกว่า Gigabyte จะไม่ล็อคตัวคูณนะครับไม่ว่าจะเป็น BE หรือไม่มี

เพราะเคยใช้ GA-MA770 DS3 Rev 2.0 ครับก็ไม่ล็อคนะครับแต่ไม่รู้ว่า

ตัวใหม่ล็อคหรือป่าวนะครับ

Comment

Originally posted by Tackichi View Post
      MB รุ่นนี้ปรับตัวคูณได้ไหมครับ เคยเห็น review ไม่มีช่องให้ปรับตัวคูณ

หรือเป็นเพราะ cpu ที่เค้าเอามา review ไม่ได้เป็น BE เลยปรับคูณไม่ได้

ถ้าใส่ cpu รุ่น BE ไปจะปรับตัวคูณได้ไหมครับ ช่วย clear ข้อข้องใจตรงนี้ให้นิดนึงนะครับ

ขอบคุณครับ
      มันก็ปรับได้นิครับ CPU ปรับตัวคูณได้ บอร์ดก็ต้องปรับได้สิครับ รึว่ายังไง เหอะๆ

Comment

กิ๊กกาบ้วย กัวที่ไฟแรมครับ มักให้มาน้อย แต่นอกนั้นถือว่าดีมาก

Comment

Originally posted by noom4477 View Post
          มันก็ปรับได้นิครับ CPU ปรับตัวคูณได้ บอร์ดก็ต้องปรับได้สิครับ รึว่ายังไง เหอะๆ
          ขอบคุณครับใครอยากทราบ Guru มาตอบให้แล้วครับท่าน

Originally posted by Error_Pc View Post
          กิ๊กกาบ้วย กัวที่ไฟแรมครับ มักให้มาน้อย แต่นอกนั้นถือว่าดีมาก
          เห็นด้วยครับผมมมม ถ้าไฟแรมมาเหมือน DFI หละแหล่มเป็ดเลยคับ

หุหุ

Comment

ดันๆๆให้คร่า
            ตอนนี้ปูเป้ลงสินค้าใหม่ โปร ems ฟรีด้วยแวะมาดูนะคะ

Comment

Originally posted by Keawalee View Post
              ดันๆๆให้คร่า
              ตอนนี้ปูเป้ลงสินค้าใหม่ โปร ems ฟรีด้วยแวะมาดูนะคะ
              ขอบคุณครับเปเป้ เด๋วถ้าสนใจสินค้า

จะ PM ไปนะคับ อิอิ

Comment

คิดถูกแล้วคับใช้ 5000+be

แรมไม่ไป ลองเล่นอัดแต่ตัวคูณสิคับรับรองไปไกลถึง3.4เลย

http://www.vmodtech.com/modules.php?...r=asc&start=90

เว็บเพื่อนบ้านคับอ่านๆให้ครบทุกหน้านะคับ
                Attached Files

Comment

Originally posted by jingjoe09 View Post
                  คิดถูกแล้วคับใช้ 5000+be

แรมไม่ไป ลองเล่นอัดแต่ตัวคูณสิคับรับรองไปไกลถึง3.4เลย

http://www.vmodtech.com/modules.php?...r=asc&start=90

เว็บเพื่อนบ้านคับอ่านๆให้ครบทุกหน้านะคับ
                  ขอบคุณมากครับแต่น่าเล่น FSB มากกว่าตัวคูณนะครับ

Comment

Working...
                  X