Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอโปรแกรมล้างเครื่องทีค๊าบ โดนไวรัส ไม่อยากล้างเครื่องใหม่ t^t

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอโปรแกรมล้างเครื่องทีค๊าบ โดนไวรัส ไม่อยากล้างเครื่องใหม่ t^t

คือว่ายังงี๊คับ ผมไปซน เมื่อคืนผมต้องหาร หา key โปรแกรมนึงและหาไม่เจอหน่ะคับ ก็ search หาเรื่อยๆ ก็เจอ web นึงบอกมี key (web นอก) ผมก็รู้ทั้งรู้อะ ว่าอาจเป็นไวรัสก็ได้ ไฟล์เล็กนิ๊ดเดียว Antivirus ร่มแดงก็ขึ้นเตือนแล้ว ผมก็ไปปิดมัน h พอโหลดเสร็จ เป็น .exe ก็กดดับเบิ้ลคลิกไป หวังว่าคงเป็น key โปรแกรมนั้น
    ปรากฏว่า ... นิ่ง เหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้น ซักพักจอฟ้าเลยคับ เอาเข้าให้แล้ว
    ก็กด reset คับ แล้วรีบบูทมา ใช้ทั้ง ร่มแดง full scan, Trojan remover, combofix
    ก็ scan หมดแล้วเหมือนไม่หายขาดอ่ะคับ เหมือนเปิดเครื่องมาทีไรก็ยังมีไวรัสตกค้าง เพิ่มมาเรื่อยๆอีกแหนะ ไม่อยากต้อง Format ใหม่ค๊าบบ กว่าจะลงโปรแกรม + update หมดก็ปาไปหลาย ช.ม.

ช่วยหน่อยนะค๊าบบ ขอบคุณมากๆเลยอะ

ผมมีแผ่น MINI PE มั้ง

มี KASPERKY INTER NET SECUR รวมในแผ่น

รันผ่านดอส การทำงานคล้ายๆแผ่น HIRENT ลองเอาไปมะ

60MB มั้ง

สนใจ PM มานะ ผมจะลองไปค้นๆให้ว่าอยู่ไหน

Comment

Originally posted by V_ZONE_CO View Post
      ผมมีแผ่น MINI PE มั้ง

มี KASPERKY INTER NET SECUR รวมในแผ่น

รันผ่านดอส การทำงานคล้ายๆแผ่น HIRENT ลองเอาไปมะ

60MB มั้ง

สนใจ PM มานะ ผมจะลองไปค้นๆให้ว่าอยู่ไหน

ไม่ทราบว่าจะปล่อยให้ผมทางไหนหรอคับ bit , upload web ??
      พอดีตอนนี้ป่วนมากๆเลยคอม ตอนนี้คับ แต่ยังไงก็ขอบคุณมากๆ

Comment

แนะนำให้ลองใช้ ComboFix - ยาถ่ายไวรัส จัดการมันดูนะครับ เครื่องเบา สบายขึ้นเป็นกองเลย ดาวน์โหลดและดูวิธีใช้ที่ >> ComboFix - โปรแกรมฟรีกำจัดไวรัส สปายแวร์ มัลแวร์ เลยครับ

และอีกตัว Malwarebytes Anti-malware ครับ ดูวิธีใช้และดาวน์โหลดใน Sig ผมอ่ะครับ

Comment

ขอบคุณมากๆคับ เหมือนว่า MalwareBytes Anti-malware มันจะช่วยผมไว้ได้

ผม scan แบบ Full ปาไปเกือบ ช.ม. เลย (สงสัยไฟล์เครื่องผมเยอะ) มันเจอไฟล์เดียวเองนะ ตรงจุดที่ชอบเจอไวรัสนั้นเลย เป็น Rouge อะไรซักอย่างคับ ตัวเดียว ดักจับ delete เลย comfix เอาไม่อยู่จริงๆ ขนาดลองทั้ง ธรรมดา และ Self-mode ขอบคุณจริงๆคับ

Comment

Working...
          X