Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมเป็นมือใหม่อยากทราบเรื่องราคาคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมเป็นมือใหม่อยากทราบเรื่องราคาคับ

ผมเป็นมือใหม่อยากทราบเรื่องราคาคับ คือ ราคาmacbookที่ istudio มันจะลดราคารึเปล่าคับ อย่างเช่นลด ตามค่าเงินหรือภาษี หรือสาเหตุ หรือมันจะราคานี้ตลอดไปคับ แล้วถ้านำเครื่องที่ซื้อจากที่อื่นมาupแรมเป็น4G ราคาเท่าไหร่คับ(ราคาistudioคับ) ขอบคุนผู้ที่ตอบคับ
    Last edited by panpan12; 28 Feb 2009, 21:52:07.

up

Comment

ผมไม่เคยเห็น ของ mac ลดราคาซักทีอะครับ ยกเว้นพวกเปลือก ipod ที่มันตกรุ่นไปแล้วอะครับถึงจะได้เห็นมันลด

Comment

เค้าไม่ลด ไม่ค่อยลด ไม่เคยลด (แม้แต่งานคอมทั้งหลาย ก็ราคาเดียวกับที่ร้าน)

ลดทีก็ตอนออกรุ่นใหม่ทีเดียวเลย ไม่มีการตามค่าเงิน ภาษีใดๆ อยากซื้อก็ควรซื้อตอนเพิ่งออก จะคุ้มที่สุด เพราะยิ่งออกมานานเท่าไร มันยิ่งตกรุ่น (ในขณะที่ราคายังเท่าเดิม)

Comment

Originally posted by tassapon View Post
          เค้าไม่ลด ไม่ค่อยลด ไม่เคยลด (แม้แต่งานคอมทั้งหลาย ก็ราคาเดียวกับที่ร้าน)

ลดทีก็ตอนออกรุ่นใหม่ทีเดียวเลย ไม่มีการตามค่าเงิน ภาษีใดๆ อยากซื้อก็ควรซื้อตอนเพิ่งออก จะคุ้มที่สุด เพราะยิ่งออกมานานเท่าไร มันยิ่งตกรุ่น (ในขณะที่ราคายังเท่าเดิม)
          รบกวนอีกทีคับ mac book 2.0 ที่ราคา48xxx ออกนานยังคับ

Comment

ออกมาเมื่อ ตุลา ครับ

และจะออกแบบนี้แทบทุกปี คือถ้าจะซื้อ ก็ซื้อได้ตอนตุลาเนี่ยแหละ ของใหม่มา ของเก่าลดราคา

ถ้าอยากเก็บตังซื้อ หรือ ไม่รีบใช้ ก็รอ ตุลานี้ เดี๋ยวก็มาอีก เหอๆ

Comment

Originally posted by panpan12 View Post
              รบกวนอีกทีคับ mac book 2.0 ที่ราคา48xxx ออกนานยังคับ
              ใช้ตัวนี้อยู่ครับ เพิ่งซื้อเมื่อตอนต้นเดือนกุมพานี่เอง ซื้อเลยๆ อิอิอิ

Comment

up ram เอายี้ห้อไหนก็ได้ครับ ไม่จำเป็นต้อง up ที่ iStudio มานแพงมากกกกกกก
                แล้วยี่ห้อก็ใช้ว่าดีนะ แต่มัน การันตีว่า ใช้กับApple ได้สมบูรณ์ 100% เท่าน้านนนน

Comment

ขอบคุนทุกคำตอบคับ ว่าแต่ไทยมีราคา นักศึกษาเปล่าคับ ถ้ามีลดกี่ per คับ

Comment

Originally posted by panpan12 View Post
                    ขอบคุนทุกคำตอบคับ ว่าแต่ไทยมีราคา นักศึกษาเปล่าคับ ถ้ามีลดกี่ per คับ
                    นักศึกษาลดครับ แต่ต้องเป็น ม.ที่ร่วมกับร้าน u-store

Comment

มหาลัยไหนบ้างอะครับ ตอนนี้ยังมีอยู่ไหมครับ

Comment

มธ. กับ ม.รังสิต ถ้าผมจำไม่ผิด นะ ?

Comment

ไมลดครับ
                          แต่มีการแถมอย่างอื่นแทนนะครับ
                          เช่นส่วนลดในการ Up ilife 09 นะครับ
                          หรือแลกแทนชาร์ื ipod อะไรประมาณนั้น

ถ้าคิดตามหลักของเครื่อง Notebook ธรรมดา Macbook มีราคามาตราฐาน ที่
                          39,000 + ราคา MAc OS 7,600 + ilife 08 5,000 ก็ประมาณ 51,600 บาท

ก็ไม่แพงเกินไปพร้อมประกันอีก 1 ปีเต็ม สามารถแลกซื้อประกันเพิ่มตามที่เค้าให้มา

ผมเองก็คิดไม่ตกเหมือนกัน แต่คิดดีๆ เราได้ ทุกอย่างในราคาที่ยอมรับได้ นั้นละครับ

ที่สำคัญ MAc ลง Win ได้นะครับ อิอิ เด็ดสุด

Comment

ขอบคุนจ้า

Comment

ลง Win ได้นี่เด็ดตรงไหนเนี่ย
                              A**r ก็ลงได้นะ :P

Comment

Working...
                              X