Announcement

Collapse
No announcement yet.

เดี๋ยวนี้คุณรู้สึกงงเวลาจะซื้อ game มาเล่นไหม....

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เดี๋ยวนี้คุณรู้สึกงงเวลาจะซื้อ game มาเล่นไหม....

เดี๋ยวนี้คุณรู้สึกงงเวลาจะซื้อ game มาเล่นไหมแบบว่า ต้องใช้ CPU 2.4 G ขั้นต่ำ กับ 1G ram แต่ C2D 1.6 กับ 512 ก็เล่นได้
    ผมเลยคิดว่า หลังจากนี้น่าจะ มีการระบุเป็น Score ของ พวก Bench Test ไป
    เช่น Game A ต้องการ Aquamark3 Score CPU 6000, Aquamark3 Score GPU 7500 อะไรแบบเนี้ย มันจะได้รู้กันไปเลย อิอิ.....
    (แค่ความคิด บ้าๆบอๆ ใครทำก็คงต้องบ้ามากๆ)

อย่าไปเชื่อ spec ที่มันบอก

มันไม่มีอะไรตายตัว

ต้องลองไปถามคนเคยเล่น แล้วจะรู้ ว่าการ์ดตัวใหน เล่นได้เท่าไร ยังไง

Comment

ถ้าระบุคะแนนก็ต้องไปจ่ายค่าลิขสิทธิ์ให้โปรแกรมพวกนั้นอีกล่ะสิ
      แล้วคนทั่วๆไปใครเค้าจะรู้จักพวกโปรแกรมเทสพวกนี้กันล่ะครับ
      สเปกข้างกล่องส่วนนึงก็เป็นการโฆษณาแฝงของการ์ดจอที่สนับสนุนอยู่
      เช่นบางเกมใช้Nvidiaมันเริ่มต้นที่6200 แต่Atiดันเริ่มที่1300 ต่างกันฟ้ากับดิน

Comment

จะมีซักกี่คนในโลกที่มี โปรแกรมวัดประสิทธิภาพเครื่อง กันเชียว

Comment

http://www.systemrequirementslab.com/referrer/srtest

Comment

ไอ้อันนี้มันอ้างอิงจากข้างกล่อง เชื่อไม่ค่อยได้เหมือนกัน

Comment

งงๆเหมือนกันครับ เพราะLaptopผม CoreDuo 1.6Ghz แต่มันแรงกว่า Athlon XP 2600+ Overclocked @ 3200+ ผมอีก แล้วจะเอาอะไรมาวัดว่าอันไหนแรงกว่ากันล่ะเนี่ย เพราะตอนนี้ตัวเลขGhz เริ่มบอกประสิทธิภาพไม่ได้แล้ว

Comment

อ่าน review ดีสุด

Comment

คะแนนมันก็ไม่ได้เป็นตัววีดที่ทำให้เล่นเกมสืแล้วไม่กระตุกนี่ครับ

บางคนได้คะแนนเป็นแสนๆแต่เล่นเกมส์กระตุกก็มี

Comment

การเล่นเกมส์เป็นการผ่อนคลายครับอย่าไปคิดมาก ซื้อมาแล้วก็(เล่น)

Comment

ซื้อมาแล้วเล่นไม่ได้ เครียดหนักเลยทีนี้

Comment

Working...
                      X