Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหาความร้อนของ9800gtช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหาความร้อนของ9800gtช่วยหน่อยครับ

spec E4600 2.4
    ram 4 G
    HD 160 x 2
    ASUS GF 9800 GT 512m Hybrid
    DVD-rw 1
    Blue storm 500W แท้

คือว่าผมเล่น GTA ได้ประมาณแค่ 1 ชม. เครื่องก็จะดับไปเลยครับ แล้วก็ต้องรอซักพักเหมือนให้มันเย็นก่อนแล้วถึงเปิดต่อใหม่ได้ เปิดพัดลมจ่อก็ยังเป็นอยู๋
    ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ psuมั้ยแต่คิดดูแล้วไม่น่าใช่
    เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับว่าจะแก้ปัญหาเรื่องนี้ได้ยังไงครับ พัดลมผมปรับเป็น 100% เลย
    อุณหภูมิ cpu อยู่ที่ประมาณแค่ 50 เองครับ ส่วนการ์ดอยู่ที่ 50-57

ขอบคุณมากครับ

9800GT ของผมก็อยู่ประมาณนี้นะครับ 53-57 องศา แต่ตอนเล่น GTA IV ประมาณ 71 องศา แต่เครื่องไม่ดับนะครับ

CPU E7300 2.66/Ram 2G*1/HDD 500G*1/DVD-RW*1/PSU 450

รอท่านผู้รู้ท่านต่อไปมาตอบละกันครับ

Comment

psu มันเสื่อมป่าวครับของมันไม่แน่ไม่นอน ลองเอาของเพื่อนมาใส่ดูครับว่าเป็นไหม

Comment

PSU อีกเสียงครับ ลองหาตัวอื่นมาลองครับ

Comment

ขอบคุณทุกคำตอบนะครับ
          แต่ถ้าไม่เล่นกมหนักๆ เปิดทิ้งไว้ทั้งวันก็ไม่เป็นไรนะครับ ไม่รุ้จะไปบอกช่างให้เช็คอาการยังไง

Comment

Originally posted by topgut View Post
            spec E4600 2.4
            ram 4 G
            HD 160 x 2
            ASUS GF 9800 GT 512m Hybrid
            DVD-rw 1
            Blue storm 500W แท้

คือว่าผมเล่น GTA ได้ประมาณแค่ 1 ชม. เครื่องก็จะดับไปเลยครับ แล้วก็ต้องรอซักพักเหมือนให้มันเย็นก่อนแล้วถึงเปิดต่อใหม่ได้ เปิดพัดลมจ่อก็ยังเป็นอยู๋
            ตอนแรกคิดว่าเป็นที่ psuมั้ยแต่คิดดูแล้วไม่น่าใช่
            เลยอยากจะถามผู้รู้หน่อยครับว่าจะแก้ปัญหาเรื่องนี้ได้ยังไงครับ พัดลมผมปรับเป็น 100% เลย
            อุณหภูมิ cpu อยู่ที่ประมาณแค่ 50 เองครับ ส่วนการ์ดอยู่ที่ 50-57

ขอบคุณมากครับ
            cpu กับ VGA OC หรือเปล่าครับ ถ่ายภาพมาดูหน่อยจะดูการจัดวางสาย
            (ส่วนตัวคิดว่าความร้อน กับ PSU)

Comment

ผมใช้ E7300 2.66
              Bord P5E X38
              ram 2G/800 corsair
              HD 500G
              VGA 9800GT Winfast
              Power BZ700
              CPU 40-45 องศา
              BORD 40 องศา
              VGA 69-73 องศา
              การ์ดจอผมร้อนมากเลยครับ
              แต่เครื่องไม่ดับนะ

Comment

มีความเป็นไปได้ที่ driverมั้ยครับ
                ตัวเก่าใช้ eah 3450 ไม่เคยเจอปัญหานี้ สอบเสร็จคิดว่าจะได้ relax เซ็งๆๆ
                สงสัยคงต้องยกไปทีร้านให้เชคสถานเดียวแน่ๆเลย Y_Y

Comment

PSU ฟันธง

Comment

Working...
                  X