Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคน TX-1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคน TX-1

ที่แถมมากับTuniq Tower 120
    ตกลงมันกัดกระดองจริงมั้ย
    พอดีทาไปแล้ว แล้วมาอ่านเจอตามบอร์ด
    ไม่อยากรื้อออกมาแล้ว รื้อที่ต้องถอดบอร์ด

ดันหน่อยนะ

Comment

รอดู ไม่รู้เหมือนกันอะ

Comment

กัดจิง ครับใช้ MX-1 / 2 ดีกว่า

Comment

vv มันดุนี้เองกัดด้วย อิอิอิ

Comment

เเล้วเวลากัด เปงไง ครับ

Comment

กัดหรอครับ มาจากกระทู้ไหนอ่ะ ผมจาใส่อยู่แล้วนะเนี่ย ยั๊งมือไว้ก่อนดีก่า

Comment

Originally posted by songpol_oot View Post
                กัดหรอครับ มาจากกระทู้ไหนอ่ะ ผมจาใส่อยู่แล้วนะเนี่ย ยั๊งมือไว้ก่อนดีก่า
                พอดีลองหาใน Google ดูเรื่องซิ้งแล้วไปเจอมาว่ามันกัดกระดอง
                เห็นหลายกระทู้เลย เดี๋ยวพรุ่งนี้ลองรื้อดูถ้ามันมีรอยกัดจริงจะเอาไปเคลม

Comment

แค่ซิลิโคน จะทำอะไรกระดอง CPU ครับ
                  ถ้า เรื่องเป็นรอย เป็นลาย

MX2 ยังเป็นเลยครับผม
                  GLORIOUS PC MASTER RACE
                  May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                    แค่ซิลิโคน จะทำอะไรกระดอง CPU ครับ

มันกัดที่พื้นซิ้งค์ด้วยครับ

Comment

กัดจริงๆครับ

Originally posted by KiDMaioRKz View Post

เกรียนว่ะ เคยใช้มั๊ย

อิอิ แซวเล่นนะน้อง
                      sigpic
                      -ถ้ายิ่งใหญ่อย่างที่กร่างไว้จริง ควรใช้ความยิ่งใหญ่กร่างหาคนแจ้งความชั่วของตัวเอง
                      -อย่าปลอกสายลำโพงให้ยาวเกินความจำเป็นนะ เดี๋ยวแอมป์จะดับได้เวลาโยกตู้ลำโพง
                      งดแรงชั่วคราว

Comment

โอ้.........ทามไงดีละที่นี้ อิอิอิ(ต้องใช้mx2/ocz fc)มันแพง อะ

Comment

confirm ว่ากัด(แต่ไม่กราบทรีน :P) ผมใช้cpu lappedอยู่แล้ว เลยสังเกตุได้ชัด ก่อนหน้านี้ใช้Sink Tuniq+MX-2 ตั้งนานนนนนน ไม่กัด พอเปลี่ยนSinkเป็นTrueblack แต่พอดีMX-2จะหมด เลยเอาซิลิโคลนTuniqทีแรกที่ไม่เคยได้ใช้มาใช้ พอใช้ได้ได้2วัน มันร้อนๆแฮะ เลยถอดมาจะlapped เหอๆ มันกัดซะเป็นรอยจุดๆ หลุมเล็กๆๆๆๆๆๆ ทั่วบริเวณที่โดนซิลิโคลนเลยครับ กัดทั้งฐานsink ทั้งกระดองcpu พอดีผมจะlappingมันเลยไม่serious อะไร แต่แนะว่าอย่าใช้เลยดีกว่า

อยากรู้เหมือนกัน คนที่ใช้แล้วบอกไม่กัดนี่เป็นไงหว่า เหอๆ ผมก็เคยได้ยินก่อนหน้าที่จะเจอกับตัวว่ากัด พอโดนเองเลยกล้าที่จะconfirmmmm

Comment

รื้อออกมาแล้วครับ
                            กัดจริงด้วยหลังจากทาไป3วัน
                            มันกัดที่พื้นซิ้งตรงที่เป็นขอบวงของซีพียู
                            ซิลิโคนมันไปกระจุกอยู่ตรงขอบๆพอดี
                            เป็นรอยเหมือนโดนข่วนเลย

Comment

งานเข้าแล้วครับ

มันทำด้วยอะไรกันเล่า !
                              GLORIOUS PC MASTER RACE
                              May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Working...
                              X