Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซื้อ Hdd มาผิดบอร์ดรับIde แต่ซื้อ sata2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซื้อ Hdd มาผิดบอร์ดรับIde แต่ซื้อ sata2

ซื้อ Hdd มาผิดบอร์ดรับIde แต่ซื้อ sata2
    บอร์ดไม่มี่ช่อง สำหัรบ sata2
    ทำไงครับ

มีตัวแปลงไหม

มีน่ะมันมี แต่มีขายรึเปล่าน่ะสิครับ

Comment

ของอันด้านบน เหมือนต้องเสียบกับสายอีกทีนะคับ ถ้าเอาแบบเสียบไปกับตูด HD เลย ผมว่าลองไปดูที่มันขายของจีนๆ อยู่ 350 ดีกว่านะ ถ้าเดินเจอร้านถูกๆ 199 อันนี้ผมรู้ร้านไหน อยากรู้ PM มาละกัน เดี๋ยวหา ว่าโฆษณาให้เค้าอีก

แต่ความเร็วที่ได้ ได้แค่ 133 นะคับ ไม่ถึง SATA

Comment

อยากได่ที่แปลง จาก IDE to S-ATA ง่ะ
        มีขายไหมครับ

Comment

มี ขายครับ !!

Comment

เอามาขายผมดีก่าๆๆๆๆๆๆ

ดันๆๆๆๆๆๆ

Comment

ร้านเค้าไม่มีแบบไม่เกิน7วันเปลี่ยนได้เหลอสินค้าอะ

Comment

เคยเห็นของเพื่อน ซื้อเป็นการ์ด pci มาแล้วเสียบ s-ata ได้2ตัว

รูปจากข้อความที่2ใช่เหรอครับ ลองนึกภาพดูแล้ว งง

Comment

ถ้าเป็น pci sata controller อันนั้นผมเห็นที่ร้าน d tech ราคาอยู่ 800 บาทน่ะ
                  รับ sata ได้ 2-4 device มั้ง
                  Last edited by leolibra; 1 Mar 2009, 12:47:36.

Comment

Originally posted by pigkapu1 View Post
                    เคยเห็นของเพื่อน ซื้อเป็นการ์ด pci มาแล้วเสียบ s-ata ได้2ตัว

รูปจากข้อความที่2ใช่เหรอครับ ลองนึกภาพดูแล้ว งง
                    ใช่ๆ ผมว่าเคยเห็นที่ Pantip เป็น card Pci

แล้วก็อีกแบบนึงเป็นหัวแปลงต่อ External หัวเสียบเป็น USB
                    ผมใช้อยู่ แปลงได้หมดSATA, Ide Notebook,PC

Comment

pantip ครับ พวกตัวแปลง ide to sata มีหลายแบบ หลายราคา ดูตามร้านขาย ของพวกเบ็ดเตล็ดครับ ดีๆหน่อยก้เป็น slot pci แต่ก็ราคาแพงพอควร

Comment

ถ้าเป็นผมขาย หรือแลกไปไม่ต้องแปลงให้ยุ่งดีกว่า

Comment

Working...
                        X