Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วย(การ์ดจอ) มันเป็นอะไร?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วย(การ์ดจอ) มันเป็นอะไร?

เมื่อวานผมได้แกะซิ้ง ทองแดง ของ 7300 ออกมา ปรากฏว่า มีอะไรไม่รู้เหมือนครีม สีขาว ๆ มันติดอยู่กับ ชิบ มันคืออะไรเหรอครับ หรือว่าเกิดจากความร้อนของการ์ด เลยทำให้เกิดสาร สีขาว เหมือนครีม เกาะติดอยู่อะครับ ใครรู้ หรือมีวิธีรักษา่ช่วยตอยด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ในรูป5200 เป็นเหมือนกันทั้ง2การ์ดเลยครับ
    Attached Files

ซิลิโคนคับ....

Comment

Originally posted by fuan View Post
      ซิลิโคนคับ....
      ตามนี้ครับ

Comment

เพิ่มให้อีกนิดหนึ่ง ซิลิโคนคับ.... มันช่วยระบายความร้อนนะให้ผ่านไปยังซิ้งค์ได้ไวๆครับ ถ้าการ์ดจอร้อนก็

ซื้อ ซิลิโคน มาใส่ใหม่ หาได้ตามร้านขายอุปกรณ์คอมพิวเตอร์ครับ หรือ ร้านขายอิเล็กทรอนิกส์ทั่วไปครับ

ราคาไม่แพง 10-20 บาทแล้วแต่ปริมาณ - -+

Comment

ถ้าไม่เสริมนี่เค้าจะคิดว่าเอาไปเสริมเต้านมอะไรหรือเปล่านะ ^^!

Comment

จดๆ

Comment

จาระบีอะป่าว

Comment

ยังงัยก็ต้องขอขอบคุณนะครับ ไม่บอกมะรู้เลยว่ามันคืออะไรครับ ขอบคุณมากมากครับ

Comment

สงสัยมันร้อนเกิน..อิๆ
                  ล้อเล่นนะครับ...ซิลิโคน..

Comment

ผมว่ายาสีฟันน้า เอิ๊กๆ

Comment

Comment

Working...
                      X