Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยาก overclock VGA ATI 9550se 128 mb 128 bit ของ powercorlour

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยาก overclock VGA ATI 9550se 128 mb 128 bit ของ powercorlour

ไม่ทราบว่าพอมี วิถีทางที่จะทำไห้แรงกว่านี้ได้ไหมครับ
    เครื่องเสปก

cpu xp 2500+
    ram 512
    board asus a7v600
    hdd sata 160 Gb

ท่านไดทราบ ก็ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ลองใช้ ATITool ลากดูนะครับ
    แต่คาดว่าคงไปได้ไม่มาก

ไปลาก CPU ช่วยอีกแรงละกันครับ

Comment

อย่างว่าแหละครับ รุ่นนี้ก็คุ้มราคาสุดๆและครับ

Comment

ผมลาก clock ได้จาก 250/400 ไปเป็น 450/500 ครับ ใช้ ati tray tools ก็ได้ครับ (แต่เล่นปังย่าแล้วถาพมันเป็นคลื่นๆ แปลกๆ เลยใช้แค่ 400/400) พัดลมของเดิมไม่มี ก็หามาใส่ให้มันหน่อย เท่าที่เล่นมายังไม่เคย hang อ่ะคับ
        (จริงๆ อยากปรับไฟจัง แต่ปรับไม่เป็น T-T อยากลาก core/ram ให้ได้มากกว่านี้อีกหน่อย... *-*! จับ sink ที่ core ยังไม่ร้อนเลย แต่เกิน 460MHz ไปมันก็ภาพแตกแล้ว เลยใช้แค่ 450)

ลองเล่น NFS:MW เห็นผลต่างกันเยอะเลยครับ จากไม่ถึง 25 ขึ้นมาถึง 30 ได้ (ไม่ได้เปิด effect เยอะนะ แต่เล่น 6xFSAA @800*600 มันลื่นกว่า 1024*768 ไม่เปิด FASS อะ ^^!)
        spec ก็ตามข้างล่างนี่แหละคับ ^^!
        Last edited by eol; 19 Sep 2006, 02:39:04.

Comment

พอแล้วครับอย่าหวังมาก VGA ผมเจ๊งไปตัวแล้วกันการหวังมากเกินไป

Comment

ลอง diver omaga ดูนะผมลองแล้ว ดีขึ้นอีกนิดหน่อยครับ แต่ omaga OC ได้ไกลกว่า ati tool นิดหนึ่งนะ(นิดเดียวจริง)

Comment

อ้อ omaga โหลดที่ www.guru3d.com นะครับ

Comment

Working...
              X