Announcement

Collapse
No announcement yet.

ram ที่ไม่ได้ kit จากโรงงาน ทำ dual ได้หรือไม่

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ram ที่ไม่ได้ kit จากโรงงาน ทำ dual ได้หรือไม่

ram ที่ไม่ได้ kit จากโรงงาน ทำ dual ได้หรือไม่
    คือผมมีแรม corsair vs 667/512 อยู่ 1 ตัวและกำลังจะซื้ออีกหนึ่งตัว
    แต่กลัวว่าซื้อมาแล้วจะทำ dual ไม่ได้ครับเลยอยากรบกสนผู้รู้ช่วยบอกทีครับผม
    ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ส่วนใหญ่ถ้าจะหาต้องเป๋นแรม ยี่ห้อเดียวกันนะคับ บัสเท่ากัน แต่ถ้าเป็นคนล่ะยี่ห้อนี่ผมไม่แน่ใจ ถ้าไงลองยืมเพื่อนที่บัสแรมเท่ากันละ ทุกอย่างเท่ากันหมดลองใส่ดูถ้าบูทก็น่าจะได้นะคับ

Comment

ครับผมจะซื้อเหมือเดิมอีกตัวครับ คือcorsair vs 667/512 อีกตัว ไม่แน่ใจว่าจะทำ dual ได้หรือไม่

Comment

ของอย่างนี้ต้องลอง

ดูที่ chip ถ้าเหมือนกัน โอกาสจะมากกว่า

แต่ความจริงบางครั้งคนละยี่ห้อ คนละ chip ยัง dual ได้เลย

Comment

ได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

Comment

เดี๋ยวลองดูแล้วจะมาบอกนะครับ

Comment

Working...
              X