Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเล่นเกมonlineในงบ15000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ผมก็นึกว่า 15000 นี่ทั้งเครื่องเลยนะสำหรับเกมส์ออนไลน์

Comment

4670 ก็พอแล้วเหลือๆ

Comment

จะเอาอาไรมาก กับเกมส์ออนไลน์ กาดจอ 3 - 4 พันก็เหลือๆ แล้ว -*-

Comment

การ์ดจอราคา 15000 บาท เปิดทั้งวันทั้งคืน ค่าไฟบาน

Comment

285gtx หัวเดียวพอ

Comment

อย่างที่หลายคนบอก 285

อยู่ในงบ แรง เย็น และยังประหยัดไฟ

Comment

ความคิดที่จะซื้อ hardware ซักตัว แล้วใช้ยาวๆไปสัก 3-4ปี

สมัยนี้เชยแล้วครับ

อุปกรณ์คอมถูกเยี่ยงขี้อย่างในยุคนี้ 1-2ปีก็ตกรุ่นหมด กลายเป็นของเก่าเก็บไปละคับ

Comment

ออนไลน์ ประเทศไหนครับ ต้องใช้การ์ดจอ 15000 เลย

Comment

ผมว่าจะอัพไว้รอถ้าตังเหลือก็คงไม่ผิดหรอกครับ เเต่ถ้าเป็นผมๆจะรอให้เกมส์อย่างที่ท่านว่ามันเข้าไทย ก่อน จากประสบการณ์ขอบอกว่ายากครับ เพราะ บริษัทที่มีโอกาสนำเข้ามามากที่สุด ถ้าเป็นช่วงนี้ไม่มีทางเเน่ครับ เพราะความต้องการระบบมันสูง(สำหรับนักเล่นเกมส์ออนไลน์ส่วนใหญ่ของไทยในปัจจุบันซึ่งยังขอเงินผู้ปกครองอยู่) ซึ่งก็ต้องขัดกับรายได้ของบริษัทเป็นเเน่เเท้ เเต่ถ้ามันเข้ามาเมื่อไหร่ ค่อยซื้อคงไม่สาย(ตอนนั้นการ์ดที่เทพๆตอนนี้คงถูกเหมือนได้ฟรี)อย่างที่ท่าน Xiah กล่าวเกมส์ออนไลน์มันไม่ได้ ต้องการทรัพยากร มากขนาดนั้นหรอกครับบบ
                    เน้นที่ระบบเป็นหลัก เเต่ถ้าเงินมันร้อนต้องรีบใช้ เอามาฝากผมไว้ก่อนก็ได้คร๊าบบบบ

Comment

เล่น online ใช้ 4670 ก็เหลือๆแล้วมั้งผมว่า

เงินที่เหลือจ่ายค่าเน็ตแรงๆได้บาน

แถมเหลือเงินเก็บไว้ซื้อ hardware ตัวเจ๋งๆในอนาคตได้อีกนา

เงินเก็บไว้ไม่เน่าหรอกครับ

Comment

GF9600GT ก็พอคับ เปลืองเงินโดยใช้เหตุเกินไปคับ ตั้ง 15000 เนี่ย
                        ตัวนี้ เกมออนไลน์อะไรก็มาเลย สบายๆ ถึงจะเปน A.V.A ก็เถอะ กร๊ากๆ

Comment

คือ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนอะครับ
                          ยังใช้ บอร์ดAGP P5P800
                          Intel P4 630
                          FX5500
                          Ram1 g

Comment

อย่าดูถูกเกมออนไลน์นะครับ เดียวนี้เกมใหม่ๆที่เปิดตัวไปแล้วหรือกำลังจะเปิดตัวกินสเปกไม่ใช้เล่น ยิ่งตอนทำสงครามหรือที่คนเยอะๆ หน่วงหัวทิ่มได้เหมือนกัน(เกมออนไลน์โหดๆ มันไม่ค่อยเข้าไทย ไปเล่นเซริฟนอกมันกว่า)

Comment

Originally posted by xeonplus View Post
                              คือ ยังไงก็ต้องเปลี่ยนอะครับ
                              ยังใช้ บอร์ดAGP P5P800
                              Intel P4 630
                              FX5500
                              Ram1 g

ผมงงกับคุณนะ

คุณจะซื้อการ์ดไปดองไว้ก่อนเหรอ หรือว่าไง เพราะถึงคุณเอา 280GTX 4870 หรือ อื่นๆที่เป็น PCI EX ไปคุณก็ใช้ไม่ได้อยู่ดี

คือมันก็ต้องซื้อใหม่ทั้งหมดอยู่ดี ผมว่า ลดงบการ์ดจอ ไปจัด Spec ใหม่ทั้งชุดเลยดีกว่ามั้งครับ

แล้วอีกอย่าง เดี๋ยวนี้ RAM 1GB นี่มันแทบทำอะไรไม่ได้แล้วนะ

Comment

15k ซื้อทั้งเครื่องยังได้ แค่เกมออนไลน์เอง ^^

Comment

Working...
                                X