Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอเล่นเกมonlineในงบ15000บาท

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอเล่นเกมonlineในงบ15000บาท

อยากทราบงบแค่นี้กาดจอ ไหนคุ้มที่สุดครับ สำหรับเกมonline

ขอแบบคุ้มไป3-4 ปี ไม่ต้องเปลี่ยน

ที่เปิดทั้งวันทั้งคืน เอาแบบรอ Aion , Blade and soul ปรับภาพสูงสุดได้

เอาแบบไม่ร้อนง่ายจนเกินไปนะครับ หรือรบกวนบอกชุดระบายความร้อน+การ์ดจอ

ในราคาไม่เกิน15000 บาทด้วยครับ

ขอบคุณมากครับ

4870x2

Comment

โหดมาก เล่นเกม online ใช้การ์ดจอตัวละ 15000 บาท

Comment

15000 เอาไปเล่นเกมออนไลน์เนี่ยนะครับ - -"

Comment

HD4850 ครับ ต่อให้เป็น Unreal Engine 5 ก็ใช้ได้ อิอิ (Blade and soul ใช้ Unreal Engine 3)

ปล. เงินที่เหลือเอาไปเติมค่าเล่นครับ

ปล.2 การเล่นเกมส์ online ต้องเปิดเครื่องเป็นเวลานาน ไหนจะบอท ไหนจะเวล ถ้าไปใช้การ์ดจออย่าง 4870X2 จะเป็นการสิ้นเปลืองอย่างแรง ค่าไฟต่างกันราวๆเดือนละ 200-300 บาท)
          Last edited by Deenkung; 1 Mar 2009, 15:14:43.

Comment

9800gtx+ ครับ ลื่นแล้ว

Comment

กาดจอราคา 15000 เล่น O2JAM กับ Ragnarok ยังไม่ได้เลย

Comment

4670 ก็พอ

Comment

ในความคิดส่วนตัวผมนะ

15000 เอามาเล่นเกม online มันมากเกินไป มองอนาคต ต่อให้รองรับเกม ถึง 4ปีได้จริงๆครับ แต่เทคโนโลยี 2-4 ปีหน้า มันจะมีเพิ่มอะดิครับ อย่าง DX11-12 ใน2-4ปีหน้า ไม่แน่คงได้ใช้ในเกม online ด้วยซ้ำ มันจะทำให้ภาพในเกมสวยกว่าตอนนี้อีก ถึงกาดจอ 15000 ที่ซื้อตอนนี้ก็รองรับได้แค่ DX10-10.1 เท่านั้น สู้ซื้อกาดจอราคาสัก6000-7000 รองรับไปสัก 2ปี แล้วค่อยหาซื้ออีกตอนนั้นราคา 6000-7000 จะได้กาดจอที่แรงกว่า 15000 ในตอนนี้อีกเยอะเลยครับ

ถ้ากาดจอราคาประมาณ 6000 GF9800GTX+/HD4850 เหลือๆแล้วครับ อย่าว่างแต่เกม online เลย 2ปี ยังไหวเลยครับ

ถ้าจะเอา 15000 จริงๆต้อง GTX285 แหล่มมาก ขอให้มี PSU ดีๆสักตัว ok เลย

Comment

โหดจริงๆครับราคานี้เล่น online
                    ผมใช้ออนบอร์ด HD3300 side port 128mb เล่น GE ปรับสุดตรีนภายยังเทพเลยครับดีว่าได้เนตแรง

ถ้าคุณจะซื้อผมแนะนำ GTX285 ไปเลยครับ อยู่ยาวเป็นปีแน่นอน แต่เปิดทั้งวันค่าไฟพุ่งแน่ๆเลย

Comment

ออนบอร์ด ปรับพอเล่นได้ก็มี นะ เกมส์ออนไล นะ

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                        ออนบอร์ด ปรับพอเล่นได้ก็มี นะ เกมส์ออนไล นะ
                        ของผมไง m2n68-am ge ปรับสูง ได้ หนืดๆ นิดแต่ไม่มีปัญหา left 4 dead ก็เล่น ได้สะบาย

Pointblank ก็ สะบายเลย อิอิ

Comment

Unreal Engine 3 นี่ใช้แค่ 9800gtx+ พอไหมครับ

ขอถามเรื่องบอร์ดที่ใช้กับ 9800gtx+ ที่ใช้ได้นานๆสำหรับเปลี่ยนการ์ดจอในอนาคต

แล้วก็สามารถออนบอร์ดพอเล่นเกมOnline ได้ เผื่อการ์ดจอมีปัญหา

ขอบคุณมากครับ
                          Last edited by xeonplus; 1 Mar 2009, 16:05:03.

Comment

Aion ใช้ 3870 ลื่นปรืดครับ ลองมากะ ตัวเอง

Comment

9600 GT ก็น่าจะเหลือมั้ง

Comment

Working...
                              X