Announcement

Collapse
No announcement yet.

HIS 4670 กะ Driver 9.2 ไมเปนเเบบนี้อะครับ!!~

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HIS 4670 กะ Driver 9.2 ไมเปนเเบบนี้อะครับ!!~

ลง Driver 9.2 เเล้วทำไมเข้า Catalyst control center ไม่ได้อะครับ ลบเเล้วลงใหม่

หลายรอบเเล้วอ่าครับ ช่วยบอกวิธีเเก้ทีครับ
    Attached Files

Originally posted by 9ineteen View Post
    ลง Driver 9.2 เเล้วทำไมเข้า Catalyst control center ไม่ได้อะครับ ลบเเล้วลงใหม่

หลายรอบเเล้วอ่าครับ ช่วยบอกวิธีเเก้ทีครับ
    ผมก็ใช้ตัวนี้อยู่เหมือนกันนะ โหลด Driver 9.2 มาลงแล้วด้วยไม่มีปัญหานะคับเล่นเกมก็okนะ ตัวโปรแกรมไม่สมบูณหรือป่าวคับ

Comment

ผมใช้his4670กับไดรเวอร์9.2ก็ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ถอนออกแล้วลงใหม่ เจอเหมือนกัน

Comment

*-* อืม ตัวนี้ทำเอา เครื่องแทบพัง 9.2 เป็นกับบางเกมนะไม่ทุกเกม เกมใหม่ไม่เป้นแต่เก่าเหอๆ - - ผมเลยกลับไปใช้ 8.12 เลย ถอยหลังยาวๆ

Comment

เป็นเหมือนกัน ครับ วิธีแก้คือ ถอน ออกทุกอย่างก่อน รีคอม
            จให้ดี ถ้าคุณมี ตัวแก้registry error จะดีมาก ให้มันรัน ลบregistry ที่ไม่ใช้ทิ้งก่อน
            จะได้ ล้างแบบ 100 เปอร์

ผมโดนตอนเวอร์ 9.1 อ่ะรู้สึก ว่ามันจะไปป่วน ตัว mup.sys ใน วินโดว์ผมอ่านไปเรื่อยๆ เลยเจอว่า
            แม้แต่ ทางไมโครซอฟ ก็ยังแก้อยู่และยังไม่ออก ตัวแก้มาให้โหลด แต่มีวิธีแก้เบื้องต้นให้ ลองหาดูได้น่ะ

พิมพ์ ว่า 0x00000035 ดู ในsearch engine แล้วเข้า microsoft

ผมแก้ดูแล้ว แต่รู้สึกว่ามันก็ยังเอ๋อบางครั้ง ตอนนี้ ต้องลงมาใช้ driver รุ่น 8.9 เลย

ลง ใหม่กว่านี้เอ๋ฮหมด สงสัยเป็นเพราะวินโดว์ ลงหลายโปรแกรม เลยรวน

ถ้าใครลงวินโดว์ใหม่ๆ รับรองไม่มีปัญหาครับ พอดี คอมตัวนี้ ใช้ไดว์เวอร์ตั้งแต่ ตะกูล 7 มาเลย ลงมาทุกเวอร์

เอ๋อ เลย ลองแก้ดู ครับ แก้ได้ แต่หายหรือไม่ก็ไม่ชัวร์น่ะ

Comment

ลงพวกdot net หรือยัง?

Comment

บางคนเป้น บางคนไม่เป้นนะ มันมีหลายปัจจัย คอมแต่ละเครื่อง อุปกรณืไม่เหมือนกัน Windows ก็คนละตัว มีทั้งโม และไม่โม - -

Comment

ผมก็ใช้อยู่กับHIS 4670 ก็ไม่มีปัญหานะครับกันDriver9.2 เนี่ย

Comment

ใช้อยุ่งังบไม่เหนเปนเยย

Comment

ใช้อยู่ ปกติครับ

4670 เหมือนกัน

Comment

ลองใช้ Driver sweeper 1.5.5 ลบใน safe mode ดู เวอร์ชั่น 2.0 beta ของ Driver sweeper ไม่เวริด์นะ ของผมลองแล้ว 4850 มันค้างเลยตอนใช้ 9.2 ใช้ Driver sweeper 2.0 นึกว่าลบหมดปรากฎไม่ได้ลบบ้าไรเลย T T พอมาใช้ 1.5.5 ลบแล้ว ลง 9.2 ใหม่ไม่มีค้างเลย

Comment

สมบูรณ์ดีไม่มีปัญหา

Comment

อิอิ

Comment

ลบ driver ออกด้วย tools ของ ati เองก็ได้ครับ ถอนราก ไฟล์ชื่อ AtiCimUn.exe ใน folder ที่แตกไฟล์ก่อนจะ setup นั่นแหละ

Comment

Working...
                              X