Announcement

Collapse
No announcement yet.

Copy windows ในเครื่องลงแผ่นได้ไหมครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Copy windows ในเครื่องลงแผ่นได้ไหมครับ?

คือโน้ตบุ๊คน้องเก่าและเริ่มช้าแล้วครับว่าจะลงวินโด้ให้ใหม่ แต่เครื่องนี้มันแถม WinxpHome ของแท้มาให้ด้วยมีวิธีที่จะไร้เก็บไว้ได้ไหมครับ(อยากได้แบบเพียวๆเหมือน oriเลย) จะหาโหลดก็ไม่ค่อยมีแจกกัน เผื่อว่าจะสำรองVista Home เครื่องผมไปลง 7 เล่นๆ
    ขอบคุณครับ

แล้วตอนซื้อเค้าไม่ให้แผ่นมาเหรอ?
    ในเน็ตมีเยอะออกครับ win xp แบบดั้งเดิมอะน่ะ

Comment

มีแต่วิธี Gost หรือ Clone ลงใน Harddisk ไว้เท่านั้นแหล่ะครับ เท่าที่เคยรู้มา ไม่น่าจะมีวิธีอื่นนะครับ รอท่านอื่นมาเสริม

Comment

ก็ต้อง gost หรือ clone เอาอ่ะแหละครับ แต่ผมว่าไปหาโหลดเอาก็ได้ครับ
        XP แบบเดิมๆ หาไม่ยากหรอกครับแถมเป็นเวอร์ชั่น pro ด้วยครับ
        ส่วนถ้าจะลง 7 ผมว่ารออีกหน่อยดีกว่าครับ ได้ยินข่าวว่าเดือนหน้าจะออก
        เป็นเวอร์ชั่น RC แล้วครับรอมันเป็น RC แล้วค่อยลงทีเดียวดีกว่าครับ
        ผมก็ใช้ 7 อยู่ครับพอลองแล้วติดใจเลยครับ แต่ยังมีปัญหาอยู่นิดๆหน่อยๆครับ
        คิดว่าพอเป็น RC แล้วน่าจะไม่มีปัญหาครับ

Comment

ขอบคุณครับ คืออยากได้Home หนะครับ เห็นแจกแต่โปรกัน เดี๋ยวจะลองทำดู

Comment

Working...
          X