Announcement

Collapse
No announcement yet.

ATI series 5000 ออกมา series 4000ราคาจะตกไวไม๊

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ต้องดูเปน ตัวๆ ไปคับ อย่าง hd4670 ต่อให้อีกหลายปีขายจนของหมด ผมว่าราคาก้ไม่ต่ำกว่า 2000 .- แน่

Comment

3 ลงเยอะจากตอนแรกมากมั้ยครับ พอดีไม่ได้ติดตาม
      อย่าง HD3850 เห็นมาใหม่ๆ ก็ ราวๆ 6000 - 7000 กว่าๆ นะครับ

ตอนนี้เป็นไงล่ะ 2000 ต้นๆ

Comment

ตกมาๆ จะได้สอย 4870มาcfซะให้เข็ด อิอิ

Comment

อยากให้ฝั่งเขียวลดบ้างจัง

Comment

อยากให้มันออกมาใหม่ทั้ง 2 ค่ายเลย แข่งกันเยอะๆ ราคาจะได้ตกเยอะๆ 5555+

ไม่ใช่ออกใหม่แค่ค่ายเดียว ยังงี้จะไปมันส์ได้ไง

Comment

ตกไวแน่ แต่ไม่รู้ว่าจะออกเมื่อไหร่

Comment

ราคาร่วงเมื่อไรค่อยสอย4870x2

Comment

Originally posted by tochzII View Post
                  ก้อว่าอยู่ครับ เพราะก้อไปแปลมาจากบอร์ดต่างประเทศอีกทีเหมือนกัน ครับ

hello, i have a friend called (Wisen) that works in transcend and tell me the specs of the RV 870. avaliable maybe on 1st march 2009

5850
                  45nm; transistor count 1266 millions; vertex shaders 1200 pixel shaders 1200;
                  textures clock 80; core 750mhz; fill rate: 60000 mtexels/s; memory buswidth512
                  memory bandwidth 200Gb/sec memory type Gddr5 price: 220€-300€

5870
                  45nm; transistor count 1266 millions; vertex shaders 1200 pixel shaders 1200;
                  textures clock 80; core 900mhz; fill rate: 72000 mtexels/s; memory buswidth512
                  memory bandwidth 240Gb/sec memory type Gddr5 price: 300€-400€

5870x2 (release on july 2009)

fill rate: 140000 mtexels/s memory bandwidth 450Gb/sec memory type Gddr6
                  price: 450€-600€

ไม่รู้ฝรั่งมั่วป่าว แต่ราคา มันก้อแพงอยู่เหมือนกันนะ 5850 เป็นเงินไทยก้อ10000ได้

ผมว่ามันน่าจะออกเป็น Spec เฉยมั้งครับ

ถ้าจะผลิิตเลยมันจะยังเร็วไปมั้ยครับ

ผมว่าหลังเมษาอ่ะเร็วสุดและ

เพราะว่า สองค่ายเค้าประกาศสู้ศึกกันหลัง สงกรานครับ

และอีกอย่างออกมาแล้ว HD4750 จะเอาไปไว้ที่ไหนล่ะครับ

ไม่ถูกแย่เลยเหรอ ... ผมว่าทางสีแดง ไม่ตัดช่องทางตัวเองหรอกครับ

รอ HD4750 ออกก่อนแล้วค่อย รอต่อไปครับ ..

Bandwidth น่ากลัวจังครับ 200 - 240

Comment

Originally posted by Deenkung View Post
                    อยากให้ฝั่งเขียวลดบ้างจัง

คิดเหมือนผมเลยท่่าน ....

รออยู่นะเนี่ย ... ลดบ้างเหอะ

Comment

ถ้า 4870x2 เหลือ 10k จะซื้อมา CF เล่นๆซัก 2 ตัว...หุหุ ย้ายค่ายเลย

Comment

มันเปงนามธรรมคับ

มีขึ้นก็มีลงคับ

*ราคาลงแบบซิบหายเลยคับ*

Comment

- - วันนี้ราคา ที่ tk ลงฮวบเลยครับ

Comment

รอดู

Comment

ผมซื้อ 4850 มาแล้วทำไงล่ะ ก็ต้องใช้ให้คุ้มสิคับ ตั้ง 7000 แน่ะ บวกค่ารถด้วย

Comment

Originally posted by tochzII View Post
                                - - วันนี้ราคา ที่ tk ลงฮวบเลยครับ

อะไรลงบ้างอะลงแค่ไหนจะได้ไปยกชุด

Comment

Working...
                                X