Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยตัดสินใจหน่อย ระหว่าง T220 กับ น้องใหม่ LG W2261V !?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยตัดสินใจหน่อย ระหว่าง T220 กับ น้องใหม่ LG W2261V !?

เล่าๆให้พี่ๆฟังหน่อย (เด๋วมีคำถาม)

คือวันก่อนผมไปเดินหาซื้อLCD monitor ตัวนึง ก็เล็งๆT220ไว้แหละ

แต่เผอิญมีร้านนึงเค้าบอก วันนี้มีตัวนึงมาใหม่ ชื่อ LG W2261V น่ะครับ

เค้าพึ่งแกะกล่องเลย พอดูแล้วก็รู้สึก เออใช่ได้ สวยดี เสปคก็สูง (Full HD,HDMI,30000:1,16:9)

แบบก็ชอบแต่ทีนี้ตัวนั้นมีคนจองไว้แล้ว ทีนี้ก็เลยมัดจำกับทางร้านไว้บอกเดี๋ยวถ้ามาเด๋วมาเอา

ก็พึ่งมารู้สึกว่าตัวเองใจร้อนไปนิดนึง มันน่าจะคิดว่าตัวเองเอามาใช้อะไรมากกว่า (ส่วนมากเล่นเน็ต เล่นเกม ดูหนังน้อยและไม่มีอุปกรณืไว้ต่อ HDMI)

คือเลยอยากมาถามเพื่อนๆพี่ๆว่ารู้สึกดีกับตัวไหนมากกว่า

เอามาให้เทียบเลย

http://www.lge.com/products/model/de...2261v-pf.jhtml

http://www.samsung.com/th/consumer/d...=LS22TWHSUV/XT

แล้วถ้าอยากจะคืนเงินมัดจำ

หรือไม่ขอเปลี่ยนมาซื้ออีกรุ่นนึงได้หรือเปล่าครับ

ขอบคุณมากครับ

UODATE : สรุปผมถอย LG W2261V มาแล้วครับ

พูดอะไรมาไม่ได้เพราะพึ่งเคยใช้LCD

แต่โดยรวมถือว่าภาพสดสีดี (ขนาดลดซะbrightกับcontrassซะเหลือไม่ถึง30แล้วนะ) ใช้งานดี จอกว้างใหญ่ มีที่เสียบ D-sub / DVI / HDMI

รูปทรงสวย แต่สวยน้อยกว่าซัมซุง และสวยเท่ารุ่นเก่าที่คล้ายๆกันไท้ได้

ราคา6000เศษ ก้ถือว่าคุ้มน่ะครับ

ยังไงก็ขอบคุณเพื่อนๆมากนะครับ!!!
    Last edited by ken439ken; 4 Mar 2009, 15:25:11.

ผมใช่ T220 อยู่อะผมว่ามันก็ดีนะไม่ค่อยเกเรเท่าไร สวยดีด้วย แต่ LG นี้ก็แหล่มเหมือนกันนะ แต่ดู ที่คุณสมบัติ เอาละกันครับ ผมว่ามันก็พอกันนะ แต่เรื่องราคาคง ต่างกันอะ

Comment

T220 ดีไซด์แหล่มกว่า

มัดจำเขาคงไม่คืน แต่ น่าจะเปลี่ยนรุ่น หรือ สินค้าอย่างอื่นแทนได้

Comment

อยู่ที่ชอบตัวไหนและราคาด้วย ถ้าไม่เกี่ยงราคาผมว่า 2233SW (5450บาท) หรือ 2333SW (6900-7100 บาท) ดีกว่า ส่วนตัวผมเพิ่งไปเอา 2333SW มา หาของยากเพราะใหม่ล่าสุดเลย

Comment

เรื่องภาพคงต้องดูด้วยตนเองตามชอบ ส่วนถ้าตกลงใจได้จอ Full HD มี HDMI มา ก็ซื้อ DVD Player เครื่องใหม่เลยครับ เอาที่มัน upscale ได้ในตัว ราคาเดี๋ยวนี้ก็ไม่แพงมาก ทำให้ดู DVD ธรรมดา ๆ กับจอ Full HD ได้เนียนขึ้น แม้ไม่ใช่ Hi Def แท้ก็ตาม

Comment

กี๊ซซซซซซซซซซซ

โอ้โห้

ดีไซน์ ยังกะฝาแฝด กัน แต่แอลจี ยังคง เอาเม็ดน้ำ มาเหมือนเดิม ห้าห้า

สวยดี ท่าทางจะเนียน น่าดู

แต่ราคาเท่าไรง่ะ ไม่บอกเลยย

เหอะๆ+

Comment

ผมก็ชั่งใจอยู่นะครับ ตอนนี้มี T220 อยู่ แต่อยากได้Full HD เล็ง BenQ T2200HD ไว้ แต่พอไปดู โหย เล็กมาก ส่วนสูงของDisplay เตี้ย ในขณะที่ความกว้างพอๆกัน ไม่ได้ยาวกว่าจนเห็นได้ชัด

อยากรู้ว่า LG W2261V-PF มันจะเหมือนกับ BenQ T2200HD ที่ส่วนสูงลดซะเตี้ยมาก ถ้าเหมือนกันคงขอบาย

Comment

LG W2261V-PF ขนาด 21.5 นิ้ว 16:9 FullHD 1920x1080
                ขนาดจอเท่าๆกับ BenQ T2200HD แหละครับ (พื้นที่แสดงผล 476.64x268.11 (mm))
                Pixel Pitch ก็เท่าๆกัน

แต่กินไฟน้อยกว่า BenQ อีกวุ้ย เบากว่า มี HDMI ให้ด้วย(แต่แพงกว่าหลายอยู่ )

ถ้าเทียบกับ Samsung T220 ผมว่ามันคนละแนวกันนะ(จริงๆ LG น่าจะไปเปรียบกับ 2233SW มากกว่า) เพราะเจ้านี่มันจอ 16:10 ความละเอียดก็ต่ำกว่า (1680 x 1050) แต่ได้เปรียบตรงที่ขนาดจอใหญ่กว่าเล็กน้อย

ขึ้นอยู่กับว่าทั่นจะใช้จอทำอะไรบ้างแหละครับ
                Last edited by Snake; 3 Mar 2009, 19:25:51.

Comment

อยากรู้ราคา LG W2261V-PF

Comment

Originally posted by paaekung View Post
                    อยากรู้ราคา LG W2261V-PF
                    ราคาร้าน JIB 6,380 บาท มั้ง(ราคาขึ้นแฮะ)

Comment

Originally posted by wizardsord View Post
                      ผมก็ชั่งใจอยู่นะครับ ตอนนี้มี T220 อยู่ แต่อยากได้Full HD เล็ง BenQ T2200HD ไว้ แต่พอไปดู โหย เล็กมาก ส่วนสูงของDisplay เตี้ย ในขณะที่ความกว้างพอๆกัน ไม่ได้ยาวกว่าจนเห็นได้ชัด

อยากรู้ว่า LG W2261V-PF มันจะเหมือนกับ BenQ T2200HD ที่ส่วนสูงลดซะเตี้ยมาก ถ้าเหมือนกันคงขอบาย

เล็กขนาดนั้นเลยเหรอคับ งี้มันก็ไม่ต่างอะไรกับจอ 19" wide อะดิ

Comment

จริงๆ 16:9 กับ 16:10 ก็คงเอามาเปรียบกันไม่ได้ตามนั้นแหละครับ ส่วนใหญ่ผมใช้ดูหนัง เล่นเน็ต เล่นเกมส์
                        ตัวLG กับBenQ ผมชอบตรงส่วนที่มันเป็น 1080p เท่านั้นแหละครับ ซึ่งถ้าผมเอา16:10 มาเล่นเกมส์ หรือดูหนัง 16:9 จะเห็นขอบดำด้านบนกลับด้านล่างเพิ่มขึ้น
                        คิดตามสัดส่วนเลย ใช้จอ T220 ดูหนังพวก16:9แล้ว พื้นที่ๆแสดงภาพก็เท่ากับใช้LG W2261V-Pดู LG อาจจะยาวกว่าบ้างนิดนึง ประมาณไม่ถึง1cm
                        ผมเลยคิดว่ามันคงไม่ต่างกัน งั้นคงไม่ซื้อแล้วแหละครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากครับ

Comment

T220 อยุ่ที่ 7020 ครับผมซื้อที่ IT CITY มีดอดเปลี่ยนให้ใหม่เลย

Comment

T2200HD ผมซื้อ 4990 บาท ครับ รับรองว่าเยี่ยมมาก

Comment

สวยทั้งคู่

Comment

Working...
                              X