Announcement

Collapse
No announcement yet.

พัดลมเคส ทำความสะอาดยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พัดลมเคส ทำความสะอาดยังไงครับ

ต้องถอดใบพัดรึป่าวครับ

แล้วถอดยังไงหหรอ

แนะนำทีครับ

ขอบคุณคับผม

ที่ตั้งเคสผมฝุ่นเยอะมาก เป่าฝุ่นทำความสะอาดพัดลมเสร็จแล้วแต่พัดลมมันมีเสียงดังมากตอนนี้เลยถอดฝาเคสออกคับ อยากทราบว่าเอาอะไรหยอด/ใส่แกนพัดลมคับถึงจาหายเสียงดัง คือมันไม่เสียอ่ะคับแต่เสียงมันดังหนวกหูมากคับ

Comment

Originally posted by Tangkiiz View Post
      ต้องถอดใบพัดรึป่าวครับ

แล้วถอดยังไงหหรอ

แนะนำทีครับ

ขอบคุณคับผม
      แปรงทาสีขนาดครึ่งนิ้วเลยครับ ขนนิ่มๆหน่อยครับ

อันนี้ วิธีถอดครับ กด
      Originally posted by noom9888 View Post
      ที่ตั้งเคสผมฝุ่นเยอะมาก เป่าฝุ่นทำความสะอาดพัดลมเสร็จแล้วแต่พัดลมมันมีเสียงดังมากตอนนี้เลยถอดฝาเคสออกคับ อยากทราบว่าเอาอะไรหยอด/ใส่แกนพัดลมคับถึงจาหายเสียงดัง คือมันไม่เสียอ่ะคับแต่เสียงมันดังหนวกหูมากคับ
      มันดังอยู่ก่อน หรือเพิ่งดังครับ ถ้าเพิ่งดังผมว่าลองขัดน๊อตให้แน่นๆก่อนดีกว่า อาจจะหลวม+เกลียวหวาน ทำให้สั่น หรือใบไปตีกะพวกสายในเคส ถ้ามันดังเพราะลม(รอบสูง) ลองหาพวกปรับรอบพัดลมมาใช้ดูครับ วิธีถอด อยู่ข้างบนครับ

Comment

ตอนใส่กลับจะทำไงอะครับ

??

Comment

ย้อนขั้นตอนถอดเลยครับ ไม่ยาก

Comment

มันมาดังทีหลังเพราะมันสกปรกผมคิดว่าแกนพัดลมมันคงแห้งคับแต่ผมไม่รู้ว่าเอาอะไรหยอด/ใส่ถึงจาเหมาะกับพัดลมแบบนี้คับ

Comment

แปรงทาสีขนนุ่มหน่อย ปัดก็เกลี้ยง เช็ดด้วยทิชชู่นุ่มๆ

Originally posted by noom9888 View Post
              โซแน๊ค

Comment

มันมาดังทีหลังเพราะมันสกปรกผมคิดว่าแกนพัดลมมันคงแห้งคับแต่ผมไม่รู้ว่าเอาอะไรหยอด/ใส่ถึงจาเหมาะกับพัดลมแบบนี้คับ
                พวกจาราบี แม๊กกานิก สีขาวๆครับที่อมรมีครับ ที่ให้ใช้พวกนี้เพราะน้ำมัน จะทำให้โอริง ที่เป็นยางบวมได้ครับ ถ้าไม่มีจริงๆก็พวกน้ำมันละครับ

Comment

Working...
                X