Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI 790FXB + X2 7750 แรงแต่พองาม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI 790FXB + X2 7750 แรงแต่พองาม

รายการอุปกรณ์ ประกอบด้วย
    LANPARTY DK 790FXB จาก Saveway
    CPU X2 7750 BE
    Ram OCZ Sli bus1066 2G
    VGA PSC 4870 1G
    HDD 80Gb Seagate SATA ll
    PSU Icute 750W จาก TK
    ระบายความร้อย Block Zarman ราคา 400 บาท+ Pump 500P และหม้อน้ำ ตอนเดียว 2 ใบกากๆ

มาคราวก่อนลากเอา Mhz มารอบนึงละครับ มาคราวนี้ก็เริ่มสงสัยว่า
    X2 7750 สามารถทน บัส ได้ประมาณเท่าไหร่ ก็เลยลองจับมาเค้นสอบดู
    โดยการลดตัวคูณไปเล่นที่ 11 กดไปกดมา ทำบัสได้สูงสุดที่ 294 ( คนลากมันไม่เทพพอ เฮ้อ )
    แต่จะเอาให้นิ่งตามที่มีการร้องขอมาให้ทดสอบ ที่ 24 ชั่วโมงก็ทำได้แค่ 290 ครับ
    เริ่มกันด้วย SuperPi 1 m จัดกันทีละ 2 หัวเลยละกันครับ

ตามด้วย SuperPi32m

[/img]

3Dmark 01 ครับ คะแนนออกมา

3Dmark03 ครับ 5k เหอๆ แอบอายสู้ชาวบ้านไม่ได้เลยจริงๆ

ตามมาติดด้วย 3Dmark 05

และปิดท้ายด้วย 3Dmark06

AquaMark ทำคะแนนออกมาได้แค่นี้หละครับ

พอจะเล่นเกมส์จริงๆต้องลด Core GPU ลงมาเหลือ 820 ครับ ไม่งั้นค้าง
    ทดสอบมาเกมส์เดียวนะครับเริ่มขี้เกียจละ

ผล Everrest เอามาช่องเดียวพอนะครับ ขี้เกียจฝากรูป

การทดสอบภาคพิศดาร แบ่งเป็น 2 ประกอบด้วยรัน Orthos 9 ชั่วโมง 10 นาที 11 วินาที

แล้วตามด้วย Prime95 ในทันทีอีก 13 ชั่วโมง โดยเริ่ม 20.04 ของคืนวันที่ 27 -02-52 หยุด 11.35 ของวันที่ 28-02-52

รูป System กากๆ ขอติดไว้ก่อนนะครับ จะตามมาภายหลัง โปรเจคนี้ยังไม่จบครับ
    Last edited by littlekeng; 2 Mar 2009, 04:16:07.

ภาค 2 คลอดลดครับ System เดิมๆ เปลี่ยน CPU มาเป็น Athon X2 6000+
    โดยการลากที่ตัวคูณเดิม คือ 11 แล้วลากบัส ไปที่ 310
    เริ่มด้วย Super 1m

ตามด้วย 1M แบบ 2 หัว

และ SuperPi 32 m

โชว์แบนด์วิด กันหน่อยครับ

ทดสอบ 3D ครับ เริ่มด้วย 3D Mark 01

3Dmark 03

3D Mark 05

ปิดท้ายด้วย 3D Mark 06

[img]http://images.temppic.com/03-03-2009/images_vertis/1236096580_0.56895600.jpg

Aquamark ครับ คะแนน เหอๆ ไม่อยากบรรยาย น้อยเจงๆ อีกค่ายเยอะกว่ามาก

ปิดท้ายขบวนด้วย

Last edited by littlekeng; 4 Mar 2009, 08:53:12.

Comment

ขอจองหน้าเวที ^^

Comment

แรงกิงๆ แต่ว่า รูปมองยากไปหน่อยนะ

Comment

โห้ท่าน 290*11 เลยหรอครับ โหดจัง

ตอนนี้ผม 250*13 เองครับ ไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเลย

ได้แค่นี้อ่ะครับ มากกว่านี้รู้สึกมันไม่นิ่งยังไงก็ไม่รู้

Comment

Originally posted by Coreแข็งDuo View Post
            โห้ท่าน 290*11 เลยหรอครับ โหดจัง

ตอนนี้ผม 250*13 เองครับ ไม่ได้ปรับอะไรเพิ่มเลย

ได้แค่นี้อ่ะครับ มากกว่านี้รู้สึกมันไม่นิ่งยังไงก็ไม่รู้
            เหอๆ ของผมมันภาคพิศดารครับ

Originally posted by บ้าคอม View Post
            แรงกิงๆ แต่ว่า รูปมองยากไปหน่อยนะ
            อะไรกันนิ ลุง รูปใหญ่ลุงก็บอกล้นจอ รู้เล็กลงลุงก็บอกมองอยาก ก็แบบนี้ละน้า พวกคนแก่เนี่ย
            Originally posted by boyzaa View Post
            [IMG]h

ttp://dailygizmo.files.wordpress.com/2008/04/glo_pillow_3.jpg[/IMG]

ขอจองหน้าเวที ^^
            ขอหมอนสักใบครับท่าน ง่วงมากมาย

Comment

ขาโหด

Comment

เขาเล่น น้ำ นี้

Comment

Originally posted by littlekeng View Post
                  อะไรกันนิ ลุง รูปใหญ่ลุงก็บอกล้นจอ รู้เล็กลงลุงก็บอกมองอยาก ก็แบบนี้ละน้า พวกคนแก่เนี่ย
                  ก็มันมองไม่ออกง่ะว่าอะไรเป็นอะไร

Originally posted by pandaranger007 View Post
                  ขอบอกว่าชุดน้ำที่พี่แกใช้กากมากมายครับ บล๊อกตัวละ400 ขาล๊อกก็ไม่มี ต้องแกะขากดของซิ้งstockมาใช้ละก็หาอะไรยัดให้มันแน่นๆ
                  หม้อน้ำ1ตอน2ตัวจับมาพ่วงกัน และก็หม้อน้ำ สายยาง กับฟิตติ้งก็ต้องขโมยของคนอื่นมาใช้

Comment

Originally posted by บ้าคอม View Post
                    ก็มันมองไม่ออกง่ะว่าอะไรเป็นอะไร

ขอบอกว่าชุดน้ำที่พี่แกใช้กากมากมายครับ บล๊อกตัวละ400 ขาล๊อกก็ไม่มี ต้องแกะขากดของซิ้งstockมาใช้ละก็หาอะไรยัดให้มันแน่นๆ
                    หม้อน้ำ1ตอน2ตัวจับมาพ่วงกัน และก็หม้อน้ำ สายยาง กับฟิตติ้งก็ต้องขโมยของคนอื่นมาใช้

กำ บรรยายซะเห็นภาพเลย ขาล๊อก อะมี แต่เป็นของ 775 อิอิ
                    เลยเจอลูกอีช่างโม ใส่AM2 ซะ หม้อน้ำสายยางฟิตติ้ง ขโมยมางั้นก็ไม่ต้องคืนอะดิเนี่ย ฮ่าๆเสร็จโจร

Comment

ระหว่าง GHz สูง กับฺ Bus สูง อันไหนแรงกว่าครับ

Comment

Originally posted by papaa_ View Post
                        ระหว่าง GHz สูง กับฺ Bus สูง อันไหนแรงกว่าครับ
                        สู้ GHz สูงๆ ไม่ได้ นะ
                        ท่านก็ลองเทสดูจิ ( เทสรัน fps เกมส์ดู Crysis นะ )
                        Last edited by TWK.; 2 Mar 2009, 09:35:54.

Comment

โอ้บระจ้าว bus 290

Comment

ท่านเก่ง เอาอีกแร้ว
                            ฮ่าๆ
                            จับ พี่น่อมทู มาลากเล่นมั่งดิท่าน
                            อยากเห็นอย่างแรง
                            อิอิ

Comment

Originally posted by pandaranger007 View Post
                              แอบเอาชุดน้ำของลุงจขท.มาให้ดูครับ อาศัยช่วงจังหวะลุงแกเผลอเลยจัดการใช้กล้องในร้านของแกชักภาพมาให้ชมกัน

ได้รูปเเล้ว ก็จัดการResize-โพสขึ้นหน้าเว็บในร้านแกเลย หยามๆ ฮ่าๆๆ

ขาล๊อกซิ้งStockของAM2 ตอนติดตั้งมันมีระยะห่ างระหว่างขากดกับบล๊อกcpuมากเกินไป มันกดลงไม่สนิทเลยต้องเจอเศษอะครีลิคที่วางอยู่แถวนั้นมายัดซะ แน่นเปรี๊ยะ

Originally posted by littlekeng View Post
                              รูป System กากๆ ขอติดไว้ก่อนนะครับ จะตามมาภายหลัง โปรเจคนี้ยังไม่จบครับ
                              ไม่ต้องติดแล้วครับ ผมจัดการให้แล้ว
                              Last edited by บ้าคอม; 3 Mar 2009, 14:22:15.

Comment

Working...
                              X