Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามการแฟลชไบออส XFX หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามการแฟลชไบออส XFX หน่อยครับ

คือผมต้องการแฟลช แล้วโหลดมาเป็นไฟล BIN ทีนี้ พอใช้ Winflash มันบอกว่า not Award
    ผมหา ที่เป็น Ami ไม่เจอเลย มันมีรึเปล่าครับ
    ใครเคยทำ หรือมีวิธีอื่น ช่วยชี้แนะด้วยครับ

ติดเหมือนกันเลยครับ ผมใช้ nvflash มันถามหา .rom เว็บโหลดมีแต่ .bin

ทำไงกันดี

Comment

คิดว่าทำได้ละครับ ลองก่อนแป๊บเดี๋ยวมาบอก

Comment

รอฟังผล

Comment

ทำได้ละครับ

บอกต่อท่านที่ใช้ของ XFX เป็น แบรนด์ที่หา อะไรอัพยากพอสมควรครับ
          ต้องไป สมัครสมาชิกเวป xfxforce.com แล้วเลือก support แล้วลงทะเบียน Product
          ( ต้องลงก่อน มันถึงจะมี ให้โหลด ลงไม่ยาก ใช้อ้างโมเดลที่เราใช้ก้ได้ ไม่ต้องหา serial )

จากนั้น ก็จะมีอะไรมากมายมาให้โหลด ผมใช้ winflash ไม่เป็น หาไฟล *.rom ไม่เจอ เลยเลือกอีกแบบ ที่ต้องบู๊ท จาก Dos แล้วเลือกรันไฟล .bat ... รออย่างระทึก แล้วมันก็ผ่านไปด้วยดี(มั้งครับ)

จะบอกของผมว่าโทรไปถาม JIB เขาบอกไม่มี หายาก ให้โทรหา ARC ARC ก็ ไม่มี และไม่รับทำด้วย T T

Comment

มีวิธีง่ายๆครับ ตามอ่านกระทู้ผมได้เลยครับ โพสผิดห้อง

Comment

Working...
            X