Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องการต่อจอ ออก2ตัวพร้อมกันครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องการต่อจอ ออก2ตัวพร้อมกันครับ

ผมมีคอมในห้อง Lab แล้วต้องการให้คอม1เครื่องแสดงผลออกมา 2หน้าจอ แต่คอมที่มีอยู่ เป็นสมัย PENTIUM2 จออยู่***งกันประมาณ5-6 เมตร มันมีกล่องแยกสัญาณไหมครับ เพราะกราดจอมันมี PORTเดียว และถ้ามี มันเรียกว่าอะไรและไปเดินหาในพันทิพในร้านแนวที่เขาขายอะไรครับ

ผมเคยเห็นแต่ ที่มานติดมา การ์ดจอรุ่น ใหม่ๆ อะคับ แต่ แบบแยกก่ไม่แน่ อะคับ

7300 ขึ้นไปน่าจะมีอยู่
    Last edited by Ejizen; 9 Mar 2007, 21:56:01.

Comment

แนะนำให้ซื้อการ์ดจอpciเพิ่มก็น่าจะใช้ได้ครับ หรือถ้าหาการ์ดpciไม่เจอก็ซื้อการ์ดที่มี2หัวขึ้นไปก็น่าจะมีนะครับ ราคาก็ไม่แพงมากนัก ผมคิดว่าราคาน่าจะพอๆกับกล่องแยก ส่วนถ้าต้องการกล่องแยกสัญญาณจริง ก็มีครับลองไปถามดู น่าจะมีหลายร้านเชียวแหละ แล้วกรณีที่ต้องการสายยาวๆหน่อยก็มีครับ หลายร้านเช่นกัน ถามดูครับ

Comment

ตัวแยก มันเป็นแนวๆ รับภาพมา แล้วส่งไปนะงับ จะเหมือนกันทุกประการ เรียกไม่ถูกเหมือนกาน
        ถ้าจะใส่ แล่งแบ่แสดงภาพ น่าจะต้องใช้ก้าดจอ 2 ตัวงิ

แนะนำใช้ก้าดจอ 2 ตัวดีก่า แล้วซื้อสาย ยาวๆเอา ก้าดจอ pci เด๋วนี่ตัวไม่กี่บาท

Comment

Working...
        X