Announcement

Collapse
No announcement yet.

2 วินโดวส์ 2ฮาร์ดดิส 2ไดร์ฟ ในเครื่องเดียว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• 2 วินโดวส์ 2ฮาร์ดดิส 2ไดร์ฟ ในเครื่องเดียว

พอดีในเครื่องมี 2 วินโดวส์อ่ะคับ แต่มันอยู่คนละไดร์ฟ คนละฮาร์ดดิส ฮาร์ดดิสนึงเปน IDE อีกฮาร์ดดิสเปน SATA อยากลบในตัว SATA ออกอะคับ ต้องทำเช่นไร บอกหน่อยได้ไหมมมมมคับ

ขอขอบคุณล่วงหน้าคับสำหรับคำตอบ

ใช้แผ่นวินโดว์ฟอเมตเลยครับ

Comment

ฟอร์แมทยังไงหรอคับ พอฟอร์แมทมันจะบู๊ตให้ลงวินโดวส์ใหม่ทุ๊กทีเลย งงๆๆ จิงๆนะคับ

หรือผมทำผิดวิธี รบกวนขอวิธีทำหน่อยคับว่าต้องทำเช่นไร บอกหน่อยได้ไหมมมมคับ

Comment

ู^
        ^
        พอมันฟอร์เมตเสร็จให้กดรีสตาร์เลย หรือกด F3เพื่อออก

แต่ถ้าฮาร์ดดิสตัวสาต้ามันไม่ได้ลงวินโดอยู่ ถ้าไม่ได้ลงไว้ก็ฟอร์เมตใตวินโดเลย

Comment

ใส่แผ่นวินโดว์รอจอมันตรวจสอบเครื่องเสร็จ ไปที่ไดว์ที่เราจะลบแล้ว format ไดว์นั้นพอเรา format เสร็จแล้วเราก็กด F3 ออก

Comment

Originally posted by vibe View Post
            ใส่แผ่นวินโดว์รอจอมันตรวจสอบเครื่องเสร็จ ไปที่ไดว์ที่เราจะลบแล้ว format ไดว์นั้นพอเรา format เสร็จแล้วเราก็กด F3 ออก
            ทำแบบนั้นพอบู๊ตเข้า เครื่องมันจะไม่ถามหาวินโดวส์หรอคับ

Comment

มันก็ รัน เข้าวินโด้ว ที่มีเหลืออยุ่ตัวเดียวนั่นเเหละ

Comment

Working...
              X