Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขึ้น Error ตอนเปิดเวปครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขึ้น Error ตอนเปิดเวปครับ

ตอนเปิดเวป มันขึ้นแบบนี้ครับ แล้ว Task manager ก็เปิดไม่ได้
    เอา NOD32 Registry Recovery แก้ ก็ได้ Task manager เปิดได้
    แต่พอเข้าเวปอีกก็เป็นเหมือนเดิม Task manager หาย

ขอวิธีแก้ด้วยครับ nod 32 ไม่หายครับ
    Last edited by Drift; 2 Mar 2009, 15:52:43.

ผมก็เปนคับ แต่เปนแบบอีกอันนึง ดูที่กระทู้ผมคับ

Comment

ดันจ้า เซ็งครับ ช่วยหน่อย

Comment

ที่เมนูนะครับ กด Tool --> internet option ---> หัวข้อ advanced เอาติ๊กถูกที่ Display a notification ออกไป ตามรูป

Last edited by moteabc; 2 Mar 2009, 12:37:14.

Comment

เข้าไปแล้วมันไม่ได้ติ๊ก อยู่แล้วครับ

Comment

โทษทีครับ ลืมดูไปว่าขึ้นตั้งแต่เปิดเว็บ
            งั้นลอง combofix ครับ
            โหลดจาก.. http://download.bleepingcomputer.com/sUBs/ComboFix.exe
            อย่าลืม scan ตัวมันว่ามีไวรัสรึป่าว แล้วเข้า safemode ดับเบิ้ลคลิ๊กตัวนี้ มีอะไรขึ้นมากด yes รอมัน scan จนเสร็จ แล้วรีสตาร์ท(มันจะรีเอง หรือถ้าไม่รี เราก็กดเองได้)

Comment

โห แจ่มจันทร์มากครับ หายแล้วครับ สแกนแล้ว พอเจอ NOD ลบเลยครับ แล้วตัวโปรแกรมก้
              ลบไปประมาณ 6 ตัวได้ครับ ดูไม่ทัน ขอบคุณครับ

Comment

ยืนยันการใช้ ComboFix หล่ะก็ช่วยได้ครับ นี่เป็นบทความที่ผมเขียนถึง >> ComboFix - โปรแกรมฟรีกำจัดไวรัส สปายแวร์ มัลแวร์ ที่อยากแนะนำ

Comment

Working...
                X