Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนสอบถามเรื่องความจำเป็นในการใช้ Amp กับ PC ที่ใส่การ์ดเสียงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนสอบถามเรื่องความจำเป็นในการใช้ Amp กับ PC ที่ใส่การ์ดเสียงครับ

คือเพื่อนผมเค้าจะขาย Amp Emmerline HR 2 ให้ผมในราคา 26,500 นะครับ ไปอ่าน Review มาแล้วรู้สึกว่ามันน่าจะดีก็เลยสนใจ ผมเลยกะเอามาใช้กับ PC ของผมนะครับ แต่เรื่องที่ผมกลัวคือถ้าผมซื้อมาใช้แล้วกลัวว่าเสียงมันจะไม่ต่างจากเดิมมาก เพราะตอนนี้ PC ผมก็ใช้ Sound Card X-FI Xtreme Gamer Fatality Pro Serie อยู่นะครับ(โดยส่วนตัวไม่ค่อยชอบเสียงของมันเพราะรู้สึกค่อนข้างแหล่มมากโดยเฉพาะถ้าใช้กับหูฟัง In-Ear) เลยอยากถามทุกท่านว่าถ้าผมซื้อ Amp ตัวนี้เมื่อเทียบกับราคามันคุ้มที่จะลงทุนหรือไหมครับ โดยปกติผมจะฟังเสียงจากหูฟังเป็นหลักครับ(ตอนนี้ใช้ Grado กับ Ultimate Ear อยู่ครับ)

ปล. ต้องซื้อ Adapter มาแปลงไฟด้วยนะครับ

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เอามาลองฟังก่อนสิครับ ค่อยซื้อ
    เล่นแอมป์ระดับนี้น่าจะเล่น DAC ภายนอกครับ

ตัวนี้น่าจะต่อราคาลงได้อีกหน่อย

Comment

ถ้าไม่พอใจกับเสียงที่ได้ยินอยู่+กับมีตัง ก็ ชื้อ
      แต่26500 ไม่ลองหา soundcard ก่อนล่ะครับ

ปล.พอเริ่มต้องก็มีจบ แต่ว่ามันจะจบตรงไหน แค่นั้น

Comment

Originally posted by rat33 View Post
        ถ้าไม่พอใจกับเสียงที่ได้ยินอยู่+กับมีตัง ก็ ชื้อ
        แต่26500 ไม่ลองหา soundcard ก่อนล่ะครับ

ปล.พอเริ่มต้องก็มีจบ แต่ว่ามันจะจบตรงไหน แค่นั้น
        Sound Card ของอะไรเหรอครับ

ลองต่อมันแล้วครับมันให้ 23000 ขาดตัว...

ปล.เงินไม่เหลือหลอกครับ ซื้ออันนี้ทีเข้าวังวนมาม่าไปอีก 2-3 เดือนแน่ๆครับ

Comment

ถ้าเล่นหูฟังหา dac มาไม่ดีกว่าเหรอคับ
          sound ช่างมัน dac amp + หูฟังดีๆก็มีความสุขแล้วว

Comment

ผมเองก็เล็ง Predator ไว้นะ (มันเป็น DAC+Amp อ่ะนะ) แต่ก็ไม่แน่ใจว่าจะดีรึเปล่าเหมือนกัน
            ผมว่าภาค amp ของ soundcard ทั่วไปมันก็โอเคในระดับนึงอยู่แล้วอ่ะนะ ยกเว้นว่าจะใช้หูฟังตัวโหดที่ขับยากๆจริงอย่างพวก HD650 หรือ K701 ไรงี้

บอกเพื่อนขอลองใช้ดูก่อน(ได้ป่าวหว่า?)

Comment

ลองใช้แล้วอาจจะไม่อยากคืนเพื่อน
              5555

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
                ลองใช้แล้วอาจจะไม่อยากคืนเพื่อน
                5555
                +1 ครับ ตามนั้นครับ

ปล.ของอยู่ที่ผมแล้วฮะ แต่ยังไม่ได้ลองเลยต้องไปหาซื้อตัวแปลงไฟมาก่อนนะครับ ที่โพสถามเพราะกลัวอุปทานไปเองด้วยนะครับ เลยมาถามดูก่อนดีกว่าว่าคุ้มไหมนะครับ

Comment

ท่าน จขกท. คนซ้ายสุดชื่ออะไรเหรอ? ใน Avatar นะ คุ้นๆ

ฝากถามท่าน vrthestar นะครับว่า
                  Dac คืออะไรเป็นแบบใหน และ soundcard เป็นแบบใหน ไม่เอาหน้าตานะครับ เอาลักษณะการใช้งาน พอดีไม่มีความรู้ ขอบคุรมากครับ และขอโทษท่าน จขกท. ด้วย ขอบคุณครับ

Comment

sound card จะมี dsp + dac
                    แต่ dac ก็คือ dac เพียวๆ ไม่มี dsp (digital sound processor)

dac จะใช้สำหรับการฟังเพลงเพราะออกได้แค่ 2 channel แต่ sound ส่วนใหญ่จะออกมาได้มากกว่านั้น เช่น 5.1/7.1
                    ถ้าใช้ฟังเพลงอย่างเดียวละก็แนะนำให้ใช้ dac ดีกว่าเพราะจะได้ของที่ดีกว่าในราคาเท่ากัน (มันไม่ต้องไปเปลืองกับ channel ที่เพิ่มเข้ามา)

Comment

Originally posted by injustic View Post
                      ท่าน จขกท. คนซ้ายสุดชื่ออะไรเหรอ? ใน Avatar นะ คุ้นๆ

ฝากถามท่าน vrthestar นะครับว่า
                      Dac คืออะไรเป็นแบบใหน และ soundcard เป็นแบบใหน ไม่เอาหน้าตานะครับ เอาลักษณะการใช้งาน พอดีไม่มีความรู้ ขอบคุรมากครับ และขอโทษท่าน จขกท. ด้วย ขอบคุณครับ
                      เพื่อนผมชื่อ กันย์ครับ ผมคนที่ 2 จากซ้ายครับ

Comment

ราคาแรงจังครับ สงสัยอุปกรณ์จะเมพขิง
                        ไม่ทราบว่าลองฟังหรือยังครับ แล้วลองเอาหูฟ้งไปเทียบกับ amp ตัวอื่นๆดูก่อนมั้ยครับ

Comment

เพิ่มตังอีกนิด แล้วจัด DAC 1 ด่วนๆ

http://cgi.ebay.com.sg/Benchmark-Med...QQcmdZViewItem

Comment

Originally posted by rat33 View Post

หนังเรื่องลายเซ็นท่านอ่ะ เจ๋งโคตรๆๆๆ

ผมชอบนีโอ

อิอิ

Comment

กลัวไม่ต่างกันมาก ไม่ลองฟังก่อนละครับ จะได้ไม่เสียตังหากไม่ถูกใจ

Comment

Working...
                              X