Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบวิธีใช้ wiimote กับ computer

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบวิธีใช้ wiimote กับ computer

เพิ่งรู้ว่าทำได้ขนาดนี้ อยากลองซักครั้งจัง
    Wiimote กับ Half-life2
    Wiimote กับ World of Warcraft
    Wiimote กับเครื่อง Notebook

ตามข้อมูลที่ได้มา คือ wiimote นั้นทำงานด้วย bluetooth ที่เหลือแปลไม่ออก ก๊ากกก
    (อ่อนด้านการฟังภาษาอย่างแรง)
    How to get wiimote working on windows

ที่ผมอยากรู้ก็คือ ทำยังไงถึงเอามาใช้กับคอมได้อ่ะครับผม
    แค่จับคู่ bluetooth เฉยๆเหรอ หรือต้องลงซอฟท์แวร์อะไรเพิ่มเติมด้วย

รบกวนเพื่อนๆที่รู้ช่วยทีคับพ้ม ขอบพระคุณอย่างสูงคับพัม
    ตื่นเต้นๆ
    Last edited by Lucious; 9 Mar 2007, 21:45:39.
Working...
X