Announcement

Collapse
No announcement yet.

อาการอย่างนี้ แต๊บ หรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อาการอย่างนี้ แต๊บ หรือป่าวครับ

เปิดเครื่องแล้วภาพไม่ขึ้นครับ ทุกส่วนในเครื่องทำงานหมดครับ
    คือผมลองลากบัสที่220ลดตัวคูณลงมาที่14 ผมกะลังเซ็ทอยู่ครับไบออสมันก็นิ่งไป
    จากนั้นผมกดรีเครื่องมันก็เป็นอาการค้างต้นตลอดเลยครับ ลองถอดถ่านไบออสแล้วก็ไม่หาย
    ลองเคลียร์cmosแล้วไม่หายครับ
    อีกนิดครับ เคลียร์cmosผมไท่รู้ทำถูกอะป่าวนะ คือมี3ขาสลับ เดิมๆมาบอร์ดมันใส่ขา1 2มาผมสลับไปขาที่2 3 มันต้องถอดสายไฟpsuด้วยมั้ยครับ ช่วยด้วยเถอะครับ

ยืนใว้อาลัย 1 นาที

Comment

หมดอาลัยตายอยาก

Comment

อย่าลืมกลับมาใส่1-2 นะครับ

สงสัยงานเข้า

Comment

ใส่แล้วครับ ลองถอดถ่านไบออสแล้วและเคลียพร้อมกันเปิดยังไม่ติดเลยครับ

Comment

ยินดีด้วยครับ จะได้ซื้อของใหม่แล้ว....

Comment

ไม่ต้องซื้อครับเพราะเพิ่งถอยบอร์ดได้3วันเองครับจะเอาไปเครมด้วย ประกันคอม7 อยากใช้แพลทติมั่นเซอร์วิสซะที

Comment

ฝาก Corsair ไปเคลมด้วยดิ
                ไม่มีเวลาไป เสียชีวิตมาหลายวัน ละ ^^" (เศร้า)

Comment

แล้วของผมงานจะเข้าป่าวเนี่ย ใช้7750 BE บัส220ไม่ได้ปรับตัวคูณนะครับ มันแต๊ปได้ไงอ่ะไฟก็ไม่ได้ปรับเพิ่มเลย

Comment

ทำไมถึงเป็นอย่างนั้นไปได้..

อ่านแล้วชักกลัวๆยังไงไม่รุ้ แต่ผมเคยลองปรับบัสไป 250 อ่าครับ มืดสนิทแต่สลับจั้มเปอร์แล้วกลับมาปกติดี -*-
                    Last edited by deedocmtc; 4 Mar 2009, 18:38:35.

Comment

เสียวจังฮู้

Comment

เสียว ๆ

Comment

จบกันครับ ลองเอาไปเครมก่อนบอกว่าใส่แล้วเปิดไม่ติด มุขเดิมๆครับ อิอิ

Comment

อาการเดียวกันเลยท่าน ขาย 4800+ ไปซื้อ 7750 มา เปิดเครื่องไม่ขึ้น biosมาเลย
                            ใครมีวิธีแก้บอกด้วยครับ แฟรตbiosยังไงมันไม่ยอมขึ้น เลย

Comment

Working...
                            X