Announcement

Collapse
No announcement yet.

ทำไมผมอัพไดรเขอร์การ์ดจอแล้วจอฟ้า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ทำไมผมอัพไดรเขอร์การ์ดจอแล้วจอฟ้า

ผมโหลดตัวnvidia ล่าสุดมา เป็น32bit แล้วพอinstallเสร็จมันให้restart

แลเวมันขึ้นจอฟ้า อะ ผมเลย rollback

ผมจะถามว่าทำไมลงแล้วจอฟ้าอะคับ
    ผมใช้8800gtคับ

window เป็น xp sp3 skz

ลองเอาไดรเวอร์ตัวเก่าออกให้หมดก่อนแล้วรีเครื่อง แล้วจึงลงตัวใหม่ (ลองดูครับ)

Comment

เคยเจอ เคสนี้เหมือนกันครับ ลองทำตามข้างบนดูครับ ไม่หาย flash bios ครับ อาการที่ว่านี้ พอจอฟ้าแล้ว

เปิดขึ้นมาจะไม่เห็น การ์ดจอรึปล่าวครับ ถ้าใช่ก็ตามที่ผมบอกครับ ไม่งั้นเคลม

Comment

Working...
      X