Announcement

Collapse
No announcement yet.

Box ของExternal HDD 790บาทกับ1500บาทต่างกันยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Box ของExternal HDD 790บาทกับ1500บาทต่างกันยังไงครับ

ผมจะซื้อ box ของ external hdd 3'
    ไปเดินๆดู ปรากฎว่าราคาต่างกันมาก
    ทั้งที่จริงๆมันก็แค่กล่อง ที่มีช่องเสียบ USBนี่นา

มีBox hdd 3' ยี่ห้อไหนแนะนำบ้างมั้ยครับ

ต่างกันที่คุณภาพของ box มันครับ

ส่วนแนะนำยี่ห้อ ไม่รู้ครับ
    รอท่านอื่นมาตอบให้ละกัน

Comment

ผมว่าคุณภาพน่าจะต่างกันมากนะ เพราะจากที่เห็นของเพื่อนๆใช้กัน(ของถูก) มักชอบมีปัญหากับมันเสมอไม่รู้ทำไมเหมือนกัน ซื้อแบบดีดีไปเลยครับ ลงทุนครั้งเดียว

Comment

ของถูกๆ แผงวงจร และการเดินสายไฟข้างใน ห่วยมาก แปบๆก็พังได้ง่ายๆ
        ของแพงๆ ไม่รู้เพราะไม่เคยซื้อ

Comment

เนื้องาน วัสดุ การประกอบดีกว่า สาย usb ก็ดีกว่า

ของถูกมันจะอ่าน error บ่อย ความเร็วต่ำ

แต่ก็ใช้ได้เหมือนกันถ้าไม่คิดมากนะ

Comment

ซื้อของดีๆเลยคับ เคยใช้ของ Tsunami มีพัดลม 8CM มีไฟติดให้เลย เย็นสบาย

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
              ซื้อของดีๆเลยคับ เคยใช้ของ Tsunami มีพัดลม 8CM มีไฟติดให้เลย เย็นสบาย
              ประมาณกี่บาทเหรอครับ ที่ซื้อมา

Comment

Originally posted by เด็กชายใต้ดิน View Post
                ซื้อปีก่อน sata ด้วย ... พันนิดๆ .... พังแล้ว
                -*-
                พังตั้งแต่ซื้อ เพิ่งแน่ใจตอนเดือนก่อนเพื่อนฝาก hdd sg มา format...
                อาการ... เดี๋ยวหลุดๆ ทั้ง eSATA/USB

Comment

ซะงั้น

ต่างคนต่างวาระจริงๆ

Comment

Working...
                  X