Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีวิธีขจัดสนิมมั้ยครับ อยากใสปิ๊ง ทำไงครับสหายOCZ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีวิธีขจัดสนิมมั้ยครับ อยากใสปิ๊ง ทำไงครับสหายOCZ

Originally posted by Nero Angel View Post
    เจ้านี่อะครับ ที่ติดหน้าลำโพงเมื่อวานซื้อจากคนขายของเก่ามา 7ชิ้น30บาทถูกมาก จะเอามาทำไอเดียซะหน่อย
    แต่มี2ใน7 ที่สนิมกินมากละ ส่วนอีก1 ซันไลท์ขัดๆพอได้
    นี่ครับรูป

ปัญหาคือสนิมกินมากครับ ทะลุสีไปลึกเลยเลย มีคำถามไม่มากครับ
    1.ขัดสนิมออกยังไงให้หมดจด หรือมากที่สุด
    2.ถ้าเอาออกแล้วสีหาย พ่นสีใหม่ยังไงครับให้ทน อันนี้ขอละเอียดหน่อย
    3.ใครมีเสกลเคสบ้างครับ เคสที่ใช้อยู่จีวิวบ้านๆเสกลไม่ค่อยเนี้ยบ เผื่อผมจะทำเคสเอง(บ้าง)
    4.วัสดุที่ทำเคสเอง นอกจากเอาเคสมือ2ราคาถูกมาตัดแต่งแล้ว ที่ทำขึ้นมาใหม่เลยเค้าใช้อะไรบ้างครับ

5.ห้ามบอกว่าห้องนอนรกแล้วก็บ้านๆมากนะครับ555
    แล้วขาขาวๆนั่น ผมเองไม่ต้องจินตาการณ์ไปไกล
    Last edited by Nero Angel; 2 Mar 2009, 14:01:30.

ใช้ วีนอล ขัดน่าจะได้นะครับ

Comment

เอามะนาวฝานบางขัด ทิ้งไว้คืนนึงถ้าใจเย็น มองบ่อยๆถ้าใจร้อนครับ ล้างน้ำแล้วตากแห้ง พ่นสีกันสนิมพอสวยงาม

มะนาวที่เหลือ เอาไปทำเตกีล่า กระดกรองานเสร็จ อิอิอิ

Comment

Working...
      X