Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทำ crossfire ต้องใช้การ์ดรุ่นไหน ในงบเท่านี้ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทำ crossfire ต้องใช้การ์ดรุ่นไหน ในงบเท่านี้ครับ

สวัสดีครับ ผมพงษ์นะครับ พึ่งเป็นสมาชิกมใหม่

วันนี้ไปซื้อบอร์ด asus p5kpl/1600 มา มันรองรับการทำ crossfire ด้วย

แต่ตอนนี้ผมใช้ xfx 9400gt 512mb d2 อยู่

ถ้าผมจะซื้อการ์ดสองตัวของ ati มาทำcrossfire ดู ผมควรใช้รุ่นไหน

เอาแบบประสิทธิ์ภาพ + ราคา

งบตั้งไว้ที่ตัวละไม่เกิน 2300 ครับ

พอจะมีการ์ดตัวไหนในตลาดทำได้บ้าง

ผมอยู่ตจว. อาจจะหายากหน่อย ในเว็บ jib.co.th พอจะมีตัวไหนที่มันทำได้บ้างไหมครับ

ขอบคุณทุกๆท่าน กับทุกๆคำตอบครับ

ถ้ามีเงิน 4600 ผมว่าดู 3870 DDR4 512 ดีกว่าครับ ตัวเดียวแรงไปเลย

Comment

Originally posted by nests View Post
      ถ้ามีเงิน 4600 ผมว่าดู 3870 DDR4 512 ดีกว่าครับ ตัวเดียวแรงไปเลย
      จ๊าาาก ผมจะหาได้จากไหนอ่าครับ แล้วมันตัวเท่าไหร่

ตัวหลักที่เป็นมาสเตอร์ จำเป็นต้องเป็น crossfire edition ไหมครับ

Comment

4600 ฿
        ได้ HD4830 แล้วนั้นนะ

Comment

4600 คืิอ สองตัวรวมกันนะครับผม ไม่ใช่ตัวละครับ

ผมตั้งงบไว้ตัวละ 2300 ครับ

Comment

การ์ดที่เป็นรุ่นอุดมคติสำหรับทำ crossfire คือกินไฟน้อยและได้ประสิทธิภาพตอบแทนสูงคือ 4650 หรือ 4670

ถ้าใช้ 4650 ราคาน่าจะอยู่ในงบ

Comment

crossfireบนบอร์ดนี้ดูไม่คุ้มครับซื้อการ์ดเดี่ยวแรงๆสักตัวคุ้มกว่าไม่รู้กี่เท่าเลยครับ เกมปัจจุบันไม่รองรับการ์ด2ตัวด้วย

ถ้าจะซื้อมาทำงาน ก็ไม่คุ้มกับค่าไฟและค่าPSUที่ต้องเปลี่ยน ผมว่าใช้4670 ราคาประมาณ3000 แรงกว่าเยอะครับไม่ต้อง

เปลี่ยนPSUด้วย

Comment

ขอบคุณทุกๆท่านครับ

ยังไงตอนนี้เดี๋ยวจะใช้ 9400 ไปก่อนสักพัก ส่วนใหญ่ผมไม่ได้เล่นเกมส์หรอกครับ

แต่จะเน้นทำงาน 3d เช่น 3dmax maya after effect อะครับ

เลยคิดว่า cross แล้วน่าจะเร็วและเนียนกว่าปกติธรรมดาครับ

Comment

Working...
                X