Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ M/B กิ๊กกาบ๊วย ทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ M/B กิ๊กกาบ๊วย ทีครับ

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H

กับ

GigaByte GA-MA770-DS3P

ต่างกันยังไงครับ
    ตัวไหนดีกว่า
    ถ้า จะ OC ตัวไหนดีครับ
    หรือว่าตัวอื่นราคาไม่เกิน 2700 ครับ

แนะนำทีครับ

...................

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H ถ้าส่วนตัว ผมชอบตัวนี้ มากกว่า ชิบซ็ต 780 แรง ใช้ได้

Comment

รอท่านต่อไป

อิอิ

Comment

OC ก็ต้อง 780G สิครับ

Comment

มีบอร์ดตัวอืนที่ดีกว่านี้ไหมครับ

หรือว่า GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H ก็โอเชแล้ว

..................................

Comment

GigaByte (Vga) GA-MA78GM-S2H

อีก 1 เสียงคับ

Comment

ตัว 780 มีออนบอร์ดครับ sb700
              ตัว 770(rev.2) ไม่มี แต่ 770 เปน sb700(ตัวเดิมเปนsb600)
              เปนผมตัวไหนถูกกว่าเอาตัวนั้นครับ

Comment

Ga-ma78gm-us2h ตัวนี้ก้แหล่มนะท่านผมใช้อยู่ อิอิ

Comment

Originally posted by manci View Post
                  Ga-ma78gm-us2h ตัวนี้ก้แหล่มนะท่านผมใช้อยู่ อิอิ
                  ใช่ครับ GA-MA78GM-US2H จริงๆอาจจะพอๆกับ GA-MA78GM-S2H (ในด้านประสิทธิภาพ) แต่ราคาจะแพงกว่า S2H อยู่ประมาณ 200-300 บาท มีออนบอร์ดเหมือนกัน เห็นบางท่านบอกว่า มันจะเย็นกว่าเพราะมี 2oc ล่ะมั้ง(จำไม่ค่อยได้)

จะซื้อตัวไหนในสองตัวนี้เลือกเอาเลยละกันครับ แต่ ถ้าเลือก GA-MA78GM-S2H ควรเลือกแบบ Rev 2 ดีกว่า Rev 1 นะครับ(เผื่อว่าคุณไปเจอ rev1 อ่ะนะ)

Comment

เอาตัวล่างมา สะถ้าไม่คิดจะใช้ออนบอร์ด

Comment

Working...
                    X