Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่อง สายสัญญาณ กับสายลำโพง 5.1

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่อง สายสัญญาณ กับสายลำโพง 5.1

ถ้าเราจะใช้ลำโพง 5.1 สายสัญญาณ กับสายลำโพง ควรเน้นแค่ ของตัว front L/R ใช่หรือไม่ครับ เพราะตัวอื่นมันก็ไม่ได้ต้องการความชัดเจนของเสียงอยู่แล้ว

ถ้าเน้นคุณภาพจริงๆ ควรใช้เหมือนๆกัน (สายคุณภาพดีๆ)

Comment

front <-- ใช้แบบคุณภาพ ดี ๆ หน่อยครับ

ส่วนด้านอื่น ๆ กลา่ง ๆ พอแล้วครับผม ^^

Comment

คู่หลังถ้าใช้สายไม่ดี ต่อสายยาวเสียงจะเบาครับ

Comment

ดูหนัง center ก็สำคัญครับ

Comment

ผมแนะนำ 3ตัวหน้าใช้สายที่ดีหน่อย 2ตัวหลังใช้สายรุ่นต่ำกว่าลงมาได้แต่แนะนำให้เล่นยี่ห้อเดียวกัน เสียงจะได้ไปในทิศทางเดียวกันได้

Comment

Working...
            X