Announcement

Collapse
No announcement yet.

DFI 790FX M2RS ลง Vista แล้วไม่ได้ครับ เซียน DFI ช่วยทีครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DFI 790FX M2RS ลง Vista แล้วไม่ได้ครับ เซียน DFI ช่วยทีครับผม

DFI 790FX M2RS ลง Vista แล้วไม่ได้ครับ เซียน DFI ช่วยทีครับผม

คือว่าพอลง window vista เสร็จอ่าครับ

พอรีสตาทเครื่องก็ จะมาติดที่หน้า acpi 120 อาไรเนี่ยแหละครับ

เป็นจอดำ แล้วก็ค้างอยู่ตรงนี้แหละครับ

ขอวีธีการทำแบบละเอียดนะครับบบ

แล้วก็ผลกระทบที่จะตามมาจะมีอะไรบ้างครับบบ

เซียนๆทั้งหลายชี้แนะหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ
    Last edited by attawat51; 2 Mar 2009, 19:21:23.

ดันไปครับท่าน

อยากรู้ครับ

Guru ทั้งหลายชี้แนะครับ

Comment

ดันไปครับอยากรู้มากมากลเย

Comment

Originally posted by attawat51 View Post

ขอวีธีการทำแบบละเอียดนะครับบบ

แล้วก็ผลกระทบที่จะตามมาจะมีอะไรบ้างครับบบ

เซียนๆทั้งหลายชี้แนะหน่อยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

ลงไม่ได้นี่มันเป็นไงเหรอท่าน มันกว้างไปอะนะไม่รู้จะช่วยยังไง

Comment

ขอเดาว่าเข้า vista ไม่ได้ หน้าจอขึ้น
          acpi
          vista loader 2. 1.xxx ใช่เปล่า ถ้าใช่ให้เข้า bios แล้วเซ็ตค่าดังนี้
          เข้าไปที่ > Power Management Setup > ACPI XSDT table ตั้งเป็น Enabled
          เท่านี้ก็เข้า vista ได้แล้ว

Comment

Originally posted by niCe_guY View Post
            ลงไม่ได้นี่มันเป็นไงเหรอท่าน มันกว้างไปอะนะไม่รู้จะช่วยยังไง
            คือว่าพอลง window vista เสร็จอ่าครับ

พอรีสตาทเครื่องก็ จะมาติดที่หน้า acpi 120 อาไรเนี่ยแหละครับ

เป็นจอดำ แล้วก็ค้างอยู่ตรงนี้แหละครับ

Originally posted by arath9410 View Post
            ขอเดาว่าเข้า vista ไม่ได้ หน้าจอขึ้น
            acpi
            vista loader 2. 1.xxx ใช่เปล่า ถ้าใช่ให้เข้า bios แล้วเซ็ตค่าดังนี้
            เข้าไปที่ > Power Management Setup > ACPI XSDT table ตั้งเป็น Enabled
            เท่านี้ก็เข้า vista ได้แล้ว
            นี่เลยครับปัญหาของผม ขอบคุณมากครับ

เด๋วลองลงใหม่ดูครับได้ไม่ได้ยังไงเด๋วมา

บอกครับท่าน

ขอบคุณมากครับทุกๆท่าน

Comment

เอ.. ผมว่าไม่ต้องลงใหม่นะ เซ็ตค่าตามที่บอกแล้ว save ไว้ restart คอมใหม่ก็เข้า vista ได้เลยนี่

Comment

1.....

2.....

Comment

ครับ ขั้นตอนเหมือนในรูปที่คุณ niCe guY เอามาให้นั่นแหละ
                  ขอบคุณ รูปคุณ niCe guY ค้าบ
                  Last edited by arath9410; 2 Mar 2009, 20:18:24.

Comment

Originally posted by arath9410 View Post
                    เอ.. ผมว่าไม่ต้องลงใหม่นะ เซ็ตค่าตามที่บอกแล้ว save ไว้ restart คอมใหม่ก็เข้า vista ได้เลยนี่
                    พอดีเปิดไม่ติดผมก็เลยลง เอ็กพี ไปแล้วครับลงใหม่เรียบร้อย

ใช้งานได้แล้วตามปกติครับ

Originally posted by niCe_guY View Post
                    1.....

2.....

ขอบคุณมากครับท่าน niCe_guY ใช้งานได้ปกติแล้วครับ

ครับ ขั้นตอนเหมือนในรูปที่คุณ niCe guY เอามาให้นั่นแหละ
                    ขอบคุณ รูปคุณ niCe guY ค้าบ
                    รับทราบครับท่าน arath9410 ใช้งานได้เรียบร้อยลง x64 ได้แล้วคับ

Comment

ลากโชว์เลยคับ

Comment

ลากดชว์เลย

เบื่อบอร์ดเมื่อไหร่ ติดต่อผมได้นะ

คิ คิ

Comment

ลากต่อ สุดหล่อ อัดมันไป อิอิ3.3 อย่าไปกัว ตามาน้อง

Comment

Working...
                          X