Announcement

Collapse
No announcement yet.

ซิลิโคนแถมของzalmanห่วย ว่ามั้ย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ซิลิโคนแถมของzalmanห่วย ว่ามั้ย

ผมซื้อZalman ZM-NBF47มาหลายเดือนแล้วล่ะแต่เพิ่งนึกเรื่องนี้ออก
    ตอนนั้นซื้อมามันก็แถมซิลิโคนมาหลอดนึง ตัวหลอดพอดูได้ บีบๆออกมามีแต่ลมไม่เป็นไรไม่ใช้กันเยอะอยู่แล้วแต่ทำไมมันดูดแห้งๆฟะ
    ติดตั้งเสร็จ เปิดเครื่อง เวงกำอุณหภูมิเท่าเดิม อะไรวะเนี่ยโดนหลอกรึเปล่าหรือใส่ไม่แน่
    ถอดใส่ใหม่ซิลิโคนหลอดเดิมบีบมาใหม่ คราวนี้หมดหลอดแล้ว
    ประกอบร่างเสร็จ ฮ่วย เท่าเดิมเลยไม่เห็นมันจะเย็นขึ้นเลยฟะ ช่างมันเสียค่าโง่แล้ว
    จน1เดือนต่อมาต้องเอาเครื่องไปส่งงานที่ม.เลยแกะแยกชิ้นส่วนไปประกอบใหม่ซิงค์ก็แกะออกมา ดันลืมเอาซิลิโคนไป แบกไปๆมาๆซิลิโคนถูกกับถุงจนหายหมดเลยกลับบ้านเลยเอากระปุกละ20มาทาประกอบร่างใหม่
    ลดลงไปตั้งประมาณ10องศาแนะ แม่เจ้า เซ็งอ่ะ

เหอๆมีงี๊ด้วย

Comment

อิอิ เรื่องธรรมดาครับ

Comment

ปรกตี๊...ปรกติ

Comment

ซิลิโคน กระปุกละ 20 เป็นแบบไหนอ่ะ จะไปหามาใช้มั่ง

Comment

ผมซื้อ Silver หลอดเดียวใช้ทั่งชาติ 300 บาท เย็นแน่นอน
            กลัวไอเกรียนมานดูกาวลาเทคมาให้อ่ะ

Comment

กระปุกละ20ก็ซิลิโคนกระจอกๆธรรมดาทั่วไปแหละครับ
              มัน20หรือเปล่าไม่แน่ใจลืมราคาไปแล้วมันถุกจัดไม่ได้ใส่ใจ
              แต่เป็นตลับนะไม่ใช่กระปุกโทดที

Comment

กระปุกที่ข้างในเป็นครีมสีขาวเหมือนแป้งใช่ป่ะ เคยใช้ครั้งนึง ก็พอโอเค

แต่ตอนนี้ MX-1 เท่านั้นก๊าฟ ถอดใส่ก็ปาดเอาของเดิมมาใส่ใหม่ ประหยัดดี 555+

Comment

Working...
                X