Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมใช้ Windows Vista แล้วเข้า Sleep Mode ไม่ได้ เป็นแบบนี้บ้างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมใช้ Windows Vista แล้วเข้า Sleep Mode ไม่ได้ เป็นแบบนี้บ้างไหม

ถ้าไม่ได้ใช้เครื่องนานๆ แล้ววินโดว์จะ Sleep เอง หรือจะปิดหน้าจอมืด (Turn off the display) หรือว่าเราเข้าสู่โหมด Sleep เอง
    พอทำให้มันตื่น (ขยับเม้าส์หรือกดคีย์บอร์ด) ภาพหน้าจอที่เปิดขึ้นมาแต่จะเละๆ
    เป็นขีดๆ เฉียงๆ ดูไม่รู้เรื่องเลย ต้อง Reset ลูกเดียว
    สงสัยครับว่าอุปกรณ์ตัวไหนมันไม่เข้ากับ Vista หรือเปล่า
    เป็น Mainboard Gigabyte GA-965P-S3 หรือ VGA Galaxy GeForce 7900GS (Zalman Ver.)
    มีวิธีแก้ไหมครับ
    Last edited by jojoe79; 13 Mar 2007, 21:00:12.

ทราบแล้วครับปัญหาเกิดจากตัว Driver ของ nVidia เอง
    ลองเปลี่ยนเป็น beta Driver ตัวล่าสุดอาการที่ว่าก็หายแล้วครับ

Comment

Working...
    X