Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบอุปกรณ์ทั้งหมดที่ใช้ทำอะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบอุปกรณ์ทั้งหมดที่ใช้ทำอะครับ

อยากทราบอุปกรณ์ทั้งหมดที่ใช้ทำอะครับเพื่อจะลองทำเองดู ขอแบบบ้านๆนะราคาถูกๆครับ

ปั่มตู้ปลา+บล๊อคCPU+หม้อน้ำมอไซก้ได้ถูกๆ+สายาง แค่นี้จบ

Comment

ตามนั้น

Comment

water block
        ปั้ม
        แผงระบายความร้อน
        สายยาง
        หม้อน้ำ
        และที่สำคัญ "น้ำ"

แผงระบายความร้อน อาจจะเห็นว่าท่าน pungpond999 ไม่ได้แจ้ง เพราะเค้าโมเอาหม้อน้ำ
        รถมอเตอร์ไซด์(เป็นแผงระบายความร้อน + หม้อน้ำในตัว) แต่ถ้าท่านจะซื้อ อุปกรณ์มาทำเอง
        ก็ดูระบบก่อนนะครับ

ขอแบบบ้านๆนะราคาถูกๆครับ -- บอกไว้ก่อนนะครับ ถูกๆสำหรับระบบน้ำที่ผมคำนวณ ไม่ีต่ำกว่า 3000 บ.
        ถ้าจะให้ถูกๆแบบระบบลม ไม่มีแน่ๆ ยกเว้นว่าท่านจะมีอุปกรณ์ที่เอามาโม

และที่สำคัญช่วยอ่านกะทู้ก่อนๆหน้านี้ด้วย เพราะถ้าท่านอ่าน ท่านก็คงไม่ต้อง
        มาตั้งกะทู้ถามหรอก

Comment

ครับๆขอบคุณมาก

Comment

Working...
          X