Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าชื้อซาวการ์ดในงบ 1000 เสีัยงจะแตกต่างไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าชื้อซาวการ์ดในงบ 1000 เสีัยงจะแตกต่างไหม

คืออยากลองหันมาเล่นด้านนี้มั้ง แต่ก่อนอื่นคงเริ่มจากเล็ก ๆ ก่อนนะครับ

อยากลองชื้อซาวการ์ดมาใช้ดู ไม่เกิน 1000 ก็พอเห็นในเว๊บ พอแนะนำได้ไหมครับเอารุ่นไหนดี เน้นเล่นเกมส์ ดูหนัง เท่านั้น มันแตกต่างออนบอร์ดมากไหมครับ ขอลิ้งที่สั่งชื้อด้วยก็ดี หรือใครขายก็ PM มาเลยครับ

ลำโพง 5.1 นี้รุ่นไหนที่ฟังใช้ได้บ้างครับ เอาไม่ใหญ่ เล็ก ๆ พอ 2000 + 500 เห็นมีอยู่ ประมาณนี้นะครับ ชื้อแล้วไม่เสียใจนะครับ ถูกหวยค่อยเปลี่ยนไหม่

พอดีว่าวันเกิด แฟนเค้าจะชื้อ LCD 42 นิ้วให้นะครับ อิอิ เลยเพิ่มเงินสักหน่อย จะได้สมบูรณ์

ขอคำแนะนำด้วยครับ ขอบคุณล่วงหน้า

2ZS กับ X3 เลยครับ เสียงแนวฟังสบาย ไม่หนักเหมือน x-fi

2zs ไม่แน่ใจห้อง hi-fi มีขายอยู่รึป่าว ตังรับเอาก็ได้ครับ รู้สึกล่าสุดเห็นมือ1 1700
    แต่ x3 5.1 นี่ เกินมาเยอะครับ ห้อง hi-fi น่าจะมี ราคาอยู่ประมาน 3000-4000มือ1 ประมานกลา่งๆ

วันนี้ผมไปพันทิพเดี๋ยวแวะดูราคามือ1 ให้ึีครับ แล้วจะแจ้งให้ทราบ

เล่นของดีไปเลยครับ อย่าค่อยๆซื้อ ไม่คุ้มกันครับ(ส่วนตัวนะ ดูจากซา่วการ์ดได้ อันนี้ตัวที่สองเอง กระโดดมานี่เลย) ^^

...รอความเห็นท่านอื่นครับผม...

Comment

ใจก็อยากชื้อของดีนะครับ แต่งบมันหลายหมื่นแล้ว รวมทั้ง TV ด้วยครับ ขอแค่ฟังออกลำโพง 5.1 แต่เต็มที่นะครับ แต่ได้ราคาที่ดี คุณภาพเสียงโอเค ก็จะลองตัดสินใจดูครับ มีท่านอื่นแนะนำไหมครับ

2ZS กับ X3 มันดีตรงไหนหรอครับ

Comment

x-fi ราคาประหยัด เท่าไรครับ เริ่มสนใจ เห็นคนเล่นเยอะ

Comment

X-FI XtremeMusic ก็โอเคแล้วครับอยู่ประมาณ 3 พันก่า ๆ อนาคตสามารถอัพลำโพง 7.1 ได้

Comment

Originally posted by narastaya9 View Post
            ใจก็อยากชื้อของดีนะครับ แต่งบมันหลายหมื่นแล้ว รวมทั้ง TV ด้วยครับ ขอแค่ฟังออกลำโพง 5.1 แต่เต็มที่นะครับ แต่ได้ราคาที่ดี คุณภาพเสียงโอเค ก็จะลองตัดสินใจดูครับ มีท่านอื่นแนะนำไหมครับ

2ZS กับ X3 มันดีตรงไหนหรอครับ
            2ZS ผมว่าเป็นรุ่นที่ เหมาะสำหรับผู้เริ่มนะครับ ราคาถูกเสียงปรับง่าย ฟังแล้วไม่ค่อยเมื่อยหูครับ
            ส่วน X3 ผมว่า คุณภาพ ใช้ไ้่ด้นะครับ เสียงใช้ได้เป็นลำโพง 5.1 ของคนงบกลาง ไม่สูงมาก

2ZS ขับได้ทั้ง 2.1 5.1 7.1 digtal น่าสนใจนะครับ

Comment

ทั้งหมด3500ใช้ปะคับ
              เอางี้จิขำSB100 700-1000฿
              ลำโพงก้อเปง Eacan A200 2650฿ที่advice

Comment

Originally posted by PuyZaBra View Post
                ทั้งหมด3500ใช้ปะคับ
                เอางี้จิขำSB100 700-1000฿
                ลำโพงก้อเปง Eacan A200 2650฿ที่advice
                ตอบโดนใจครับ SB100 เล็งอยู่เหมือนกันเค้าบอกราคารากหญ้าแต่คุณภาพดี

ขอบคุณทุกคำแนะนำครับ

Comment

ผมก็สั่งไปแล้วตัวหนึ่ง พรุ่งนี้คงได้ลอง

Comment

Originally posted by smilecat View Post
                    ผมก็สั่งไปแล้วตัวหนึ่ง พรุ่งนี้คงได้ลอง
                    สั่งที่ไหนครับ บอกที เห้นแต่มีประกันร้าน 30 วัน ขอประกันดีดี 1 ปีนะครับ

Comment

X-FI XtremeMusic ถ้าไม่ได้สั่งจากเวปมีที่ไหนวางขายไหมครับ

Comment

fyo ครับ หาคนตอบ

Comment

Originally posted by alanna View Post
                          X-FI XtremeMusic ถ้าไม่ได้สั่งจากเวปมีที่ไหนวางขายไหมครับ
                          เยอะแยะครับ ตาม hardwarehouse ก็มีครับ..

Comment

ผมใช้ sb0100+x3/2.1 อยู่ครับ

ผมปรับอะไรไม่เป็น ใช้ตามค่าดีฟอลก็ฟังออกว่าเสียงดีกว่าออนบอร์ดครับ

Comment

hardwarehouse ผมเปิดเว็ปดูมีแต่ X-FI XtremeAudio อ่ะครับหรือมันคือตัวเดียวกัน

Comment

Working...
                              X