Announcement

Collapse
No announcement yet.

เสียบสาย DVI แล้วขึ้น "check signal cable"

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เสียบสาย DVI แล้วขึ้น "check signal cable"

พึ่งเปลี่ยนจากจอบ้านเป็นLCDอ่ะครับ

แต่เสียบได้แต่ D-Sub ส่วน DVI เสียบแล้วมันขึ้น check signal cable

ไม่รู้เกิดจากอะไรน่ะครับ

ทั้งๆที่ใช้ยางลบช่วยถูการ์ดจอแล้วด้วย(คงไม่ใช่เกี่ยวกับส่วนนี้เพราะการ์ดก้พึ่งซื้อใหม่)

ก็ใครเคยเป็นช่วยหน่อยครับ อยากเล่นภาพสวยๆกับเค้าบ้าง

ขอบคุณมากครับ

ต่อตรงจากจอเข้าการ์ด้ลยใช้ป่ะคับ เป็นที่สาบ DVI เสียครับผมเคยเป็น

ตอนนี้เลยใช้หัวแปลงเอา เหอๆ

Comment

ขอบคุณมากนะครับ ได้แล้วครับ

สรุปสายผมเปล่าเสีย (แต่เสียบเข้าเสียบออกก็เล่นเอาเกือบเสียเหมือนกัน) แต่ต้องลงdriver LCD

Comment

Working...
      X