Announcement

Collapse
No announcement yet.

Cooler Master CM590 - V8X (เคสลูกเมียน้อยโชว์ลาว)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Cooler Master CM590 - V8X (เคสลูกเมียน้อยโชว์ลาว)

หลังจากที่ใช้คอมของพี่สาวมาพักใหญ่ (สองปีแล้วได้มั๊ง) ก็เลยคิดจะหาคอมใหม่
    ไว้ใช้เองบ้าง เลยลองหาข้อมูลดูโดยใช้พี่ Google แล้วก็มาติดที่บอร์ดนี้แหละครับ
    ลองอ่านและชมไอเดียร์ของพี่ๆเขาโมเคสกันก็เลยสนใจอยากลองโมดูบ้างเพราะใหนๆ
    ก็จะซื้อคอมใหม่อยู่แล้ว จึงเริ่มศึกษาข้อมูลส่วนประกอบต่างๆ และแนวทางการโมด้วย
    จากนั้นก็มาเจอเจ้า Cooler Master CM590 จากรีวิวของพี่เขาลงไว้ได้น่าสนใจดีครับ
    จากเวปนี้
    http://www.hosthit.net/hardware/2008...urion590/1.php

ดั่งที่ได้ใส่ไว้ในวงเล็บว่า "เคสลูกเมียน้อย" เพราะน่าแปลกที่ไม่ค่อยเห็นใครเล่นรุ่นนี้
    กันมากนักทั้งๆที่ เป็นเคสที่น่าใช้มากๆ มีความเป็นอเนกประสงค์มีความยืดหยุ่นสูง และ
    ราคาไม่ไกลเกินเอื้อม เหมาะสำหรับคอ Modding ทั้งใหม่และเก่าเลยเชียวล่ะ เห็นไป
    เล่น CM690 กันเยอะมากเลย เคยลองหาข้อมูลดูหลายท่านต่างวิจารณ์กันว่า เจ้าตัว
    CM590 นี่แหละทางลมดีกว่า เอ้าว่ากันไปครับนานาจิตตัง

โดยส่วนตัวผมว่ามันมีขนาดกำลังพอดีครับ ไม่ใหญ่จนเกินไปและไม่เล็กจนเกินไป
    ออกไปแนวคอมแพ็ค ปรับเปลี่ยนฟังชั่นได้ง่ายๆด้วยตัวเอง ซึ่งมีเคสไม่กี่รุ่นที่ทำได้
    แบบนี้ อันนี้ว่าไปเพราะดูจากขนาดและราคาเมื่อเทียบกับตัวอื่นนะ

เอาละต่างคนต่างความคิด เนื่องจากเป็นมือใหม่ผมขอเลือกรุ่นนี้ละกัน จะได้
    เป็นแนวทางให้คนอื่น เผื่อมีคนสนใจ คลับ CM590 ของคุณอ้อมจะได้มีสมาชิก
    เพิ่มเข้ามาบ้าง อิอิ เห็นมีหลายคลับหลายรุ่น

โปรเจคที่ตั้งไว้คือ คอมสเป็กระดับกลาง ระบายความร้อนด้วยพัดลม เอาไว้
    ดูหนัง ฟังเพลง ไรท์แผ่น เล่นเน็ต คุยMSN โหลดคลิป อัพบล็อก และอาจ
    มีเล่นเกมส์นิดหน่อย เน้นทนและสถียร ไม่เน้นแรง ไม่OC และไม่เล่นน้ำครับ

ที่ขาดไม่ได้เลยคือต้องยืดหยุ่น สามารถปรับเปลี่ยนเพิ่มเติม
    ได้เรื่อยๆ แบบว่าสวยและไม่น่าเบื่อครับ เอ่นี่พูดถึงเคสหรือป่าวหว่า อิอิ

BORKED

หมายเหตุ : การโมครั้งนี้อาจล่าช้ากินเวลานานเป็นเดือน แต่ผมจะมาอัพเดท
    ให้เรื่อยๆครับ เนื่องจากยังได้ชิ้นส่วนมาไม่ครบตามที่ตั้งใจไว้ ซึ่งแต่ละชิ้นซึ่งก็
    ต้องว่ากันไปตามกำลังทรัพย์เท่าที่จะพอหาได้นะครับ ผมไม่ได้มีมากมายอะไร
    จึงแจ้งให้ทราบกันก่อนจะได้ไม่เสียอารมณ์ในการรับชมครับ

ตรงนี้ขอลงลิ้งค์ไว้หน่อยนะครับ เผื่อจะเป็นประโยชน์ได้บ้าง

56k

โปรเจ็คในฝัน http://jedicool.com/product.php?id=1173

วิธีเลือกซื้อพัดลม

เปรียบเทียบพัดลม

วิธีแยกชิ้นพัดลม

วิธีถอดพัดลม V8

เกล็ด Windows

อันนี้มั๊ยพี่? ถ้าใช่ กด

พัดลม 8cm 1 2 3 4 5

สายเพิ่มความยาว Power supply 24 to 24 pin

LED

บทความประทับใจ

อยากเล่นน้ำเชิญทางนี้จร้า

วิธีเจาะเคสแบบง่ายๆใครก้อทำได้

เช็ค PSU1

เช็ค PSU2

เชอร์รี่ที่ใช้อยู่

ร้อยสายถัก

เสร็จแล้วครับ
    Last edited by Merfo; 2 May 2010, 12:51:36.

แต่นแตนแต้น พอดีมีเพื่อนอยู่นอร์เวย์ เขากำลังจะมาเที่ยวภูเก็ต
    ก่อนจะเดินทางมา เขาถามว่าอยากได้อะไรจะซื้อมาฝาก ก็เข้าทาง
    ผมพอดี เลยขอเคสรุ่นนี้ไป เขาอิดออดอยู่หลายวันเนื่องจากกล่อง
    ใหญ่และหนัก แต่ในที่สุดเขาก็ยอมแบกมาให้ (ฟรุ๊คอย่างแรง)

Last edited by Merfo; 20 Jun 2009, 03:09:23.

Comment

จองไว้คอมเม้นด้วย

Comment

โชว์ลาววันนี้เสนอตอน "ฝาข้างใสๆใครว่าเชย" ขอบอก

ตามกระแสครับ (ช้าไปป่าวหว่า) เจาะฝาข้างใส ได้ ผบทบ เป็นผู้ช่วยครับ
        หาที่เจาะไม่ได้ ถามในนี้เขาบอกว่าไกลไป ไม่สดวก อืมเอาวะเจาะเองก็ได้
        สอบถามทางท่าน expertkom แกบอกมีร้านขายพลาสติกอยู่ในเมือง ได้กาลละทีนี้

ตอนวัดเพื่อลากเส้นนั้นผมวัดเผื่อเจาะกับตะไบเก็บงานด้วยนะครับ ก่อนเจาะ
        ใช้ตะปูตอกนำล่องก่อนจะได้เจาะง่ายๆ เสร็จแล้วเจาะรูเล็กๆไปตามเส้นให้ถี่ที่สุด
        เท่าที่จะทำได้ครับ ตอนเลื่อยจะได้ทำง่ายๆหน่อย เสร็จแล้วก็ใช้สกัดตอกมุมละนิด
        เพื่อเปิดทางให้วางใบเลื่อยลงไปในร่อง จากนั้นก็เลื่อยไปตามรูเล็กๆที่เจาะไว้ครับ
        ต้องค่อยเป็นค่อยไปครับ ถ้ามีคนช่วยจับงานก็จะออกมาได้ค่อนข้างเนียนครับ และ
        ทั้งหมดเป็นเบสิกพื้นฐานของแผนก ช่ากลโรงงาน ที่เคยเรียนมาครับ อันที่จริงเขาจะ
        ต้องใช้กระดาษกาวแปะที่ชิ้นงานก่อนทำการมาร์คหรือลากเส้นครับ แต่กระดาษกาว
        ของผมหมดพอดีเลยไม่ได้ใช้
        Last edited by Merfo; 20 Jun 2009, 03:15:41.

Comment

ไม่ให้จองแล้ว อยากได้เคส

Comment

อันนี้ไม่ใช้ครับ ถอดไปขายซะ เดี๋ยวให้ท่าน ช้างน้ำ ทำให้ใหม่

Last edited by Merfo; 20 Jun 2009, 03:17:46.

Comment

โชว์ลาววันนี้เสนอตอนเปลี่ยน "ห้องหอหัวใจ" ใหม่ซะ

เปลี่ยนห้องหัวใจใหม่ครับสั่งของท่าน khomsiri มาหน้าตาใช้ได้
              แถมเบากว่าเพราะเป็นอลูมิเนียม ไม่ต้องคว้านไม่ต้องแยง
              ก็แรงได้ ส่วนที่เป็นเหล็กอันเดิมก็ถอดขายซะ

Last edited by Merfo; 20 Jun 2009, 03:20:00.

Comment

เมืองไทยไม่มีขายไม่ใช่หรอครับ คนเลยไม่ค่อยเล่นกัน หรือผมหาไม่เจอ?

Comment

เพื่อนน่ารักมากเลยครับ ยอมแบกมาให้เลย

Comment

หร้อยบ่าวหร้อย ถ้าแลกันถิ

Comment

Originally posted by :[HARDMAN]: View Post
                      เมืองไทยไม่มีขายไม่ใช่หรอครับ คนเลยไม่ค่อยเล่นกัน หรือผมหาไม่เจอ?
                      ขายให้ 2300 อ่ะ สภาพ 99.99%

Comment

Club C
                        Cub C จงเจริญ เหอะๆ คนเล่นเยอะจัง Centurion

Comment

Originally posted by aom2008 View Post
                          ฮิ้ว เบื่ออีกแล้ววววว

Comment

Originally posted by aom2008 View Post
                            ตัวแทนจำหน่ายมาเองเลย555+ ใครอยากได้รุ่นนี้อีกก็ลองสอบถามท่าน khomsiri ดูครับ
                            น่าจะยังมีของนะ เห็นแกบอกสั่งได้เรื่อยๆ

http://www.casemodblog.com/?paged=34
                            Last edited by Merfo; 27 Nov 2009, 06:23:42.

Comment

Originally posted by aekshow View Post
                              หร้อยบ่าวหร้อย ถ้าแลกันถิ
                              นึกว่าท่าน เอก ไปเฝ้าอยู่แต่กะทู้สาวๆซะอีก
                              Last edited by Merfo; 7 Mar 2009, 04:08:46.

Comment

Working...
                              X