Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาแล้วตลก มาแล้วมากันเป็นแถว S57

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เครื่องหนัก 2.1 คุณจะเอาไรใส่กระเป๋าให้มันถึง 3 โลคับ จอ 15.6 ได้น้ำหนักเท่านี้มันก็เบากว่าจอ 14.1 ทั่วไปที่หนัก 2.3-2.7 อยู่แล้ว

Comment

ภาษาไทย ก็ไม่ค่อยเก่งนะคับ เกรด 3 มั้งครับตอนประถม
      เ่อ่อ ผมก็เพิ่งมาชอบ ไม่กี่วันนี้แหละคับ BenQ notebook
      ในชีวิตผมก็ไม่เคยใช้ notebook BenQ มาก่อน เคยใ้ช้แต่ จอ BenQ 19 นิ้ว
      EQ ผมเ่ท่าไหร่ก็ไม่รู้นะคับไม่เคยไปวัด สงสัยคงจะน้อยมั้งคับ ไม่ได้สนใจ

คิดดู ขนาดใส่ Numpad ได้ หลังเราจะเป็นยังไง
      EQ ระดับผม ผมจะถามว่า " จอตั้ง 15 เครื่องมันจะหนักไหมคับ " มากกว่านะคับ
      มันดู ไม่ เสียดสี ประชดประชัน เท่าไหร่

Comment

Originally posted by ccras View Post
        เครื่องหนัก 2.1 คุณจะเอาไรใส่กระเป๋าให้มันถึง 3 โลคับ จอ 15.6 ได้น้ำหนักเท่านี้มันก็เบากว่าจอ 14.1 ทั่วไปที่หนัก 2.3-2.7 อยู่แล้ว
        Batt อีก 4-5 ขีด = 2.5-2.6 Adaptor อีก 2-3 ขีด = 2.8-2.9
        แล้วผมก็บอกว่า

Originally posted by tanwatana View Post
        โอว ต้องถือว่าเบานะครับสำหรับจอ 15 ไม่ถึง 3 โล ยังไม่รวมไอ้ที่เรายัดไปในกระเป๋าด้วย

อ่านเข้าใจไหมครับ ผมไม่ได้สื่อไปในทางที่ว่าตัวเครื่องมันหนักเลย ส่วนไอ้ที่ยัดใส่กรัเป๋าน่ะ มันคนละเรื่องแล้ว อยากหนักก็ยัดกันเอาเอง

Originally posted by Mazzard View Post
        ภาษาไทย ก็ไม่ค่อยเก่งนะคับ เกรด 3 มั้งครับตอนประถม
        เ่อ่อ ผมก็เพิ่งมาชอบ ไม่กี่วันนี้แหละคับ BenQ notebook
        ในชีวิตผมก็ไม่เคยใช้ notebook BenQ มาก่อน เคยใ้ช้แต่ จอ BenQ 19 นิ้ว
        EQ ผมเ่ท่าไหร่ก็ไม่รู้นะคับไม่เคยไปวัด สงสัยคงจะน้อยมั้งคับ ไม่ได้สนใจ

EQ ระดับผม ผมจะถามว่า " จอตั้ง 15 เครื่องมันจะหนักไหมคับ " มากกว่านะคับ
        มันดู ไม่ เสียดสี ประชดประชัน เท่าไหร่
        กลายเป็นประชดไปซะละ เวรกรรมมนุษย์
        แล้วผมจะประชดใคร แล้วประชดไปทำไมครับ แล้วได้อะไรล่ะ
        หรือว่าผมประชดรุ่นนี้เหรอ งั้นไปดูกระทู้ก่อนๆ นะครับว่า
        ผมยังเชียร์ให้หลายๆ คนซื้อรุ่นนี้อยู่เลย ในบอร์ดอื่นๆ ด้วย

มีอะไรต่อ...ว่ามา

Comment

ของแบบนี้ต้องรอเจอตัว S57 มาขายตัวเป็นๆก่อนครับถึงจะบอกได้

Comment

ไม่มีอะคับ เอิ๊กๆ

Comment

อยากได้แล้วซิ ใครจะเอา S42 เราไปดูแลบ้าง..... จะได้ขายเอา S57 อิอิ ชอบจอใหญ่ น้ำหนักเบา เล่นเกมจะได้เห็นชัดๆหน่อย

Comment

คุณ tanwatana กับคุณ Mazzard
                เท่าที่ผมอ่านประโยคตอบโต้กัน
                ท่าทางจะเข้าใจผิดกันนิดๆหน่อยๆ อย่างถือสากันเลยครับ

เพราะยังไงเสียทั้งคู่ก็มีเจตนาและความรู้สึกที่ดีกับ NB ตัวนี้
                เพียงแต่ปัญหาเรื่องการสื่อสารเล็กๆน้อยๆทำให้ต้องมาขัดใจกัน

ผมเองก็เข้าใจครับว่าปัญหาส่วนมาก อาจจะไมไ่ด้เกิดจาก
                หัวข้อหลัก แต่มันก็มาจากสิ่งที่พูดระหว่างสนทนากันบ้าง
                เป็นส่วนมาก ผมก็เคยเคืองกับเรื่องเช่นนี้เหมือนกันและบ่อยๆด้วย
                แต่ในฐานะของคนที่ 3 ที่นั่งอ่านอยู่ ก็อยากให้เข้าใจกันไว้ครับ
                ว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไร เว้นเสียแต่จะปล่อยให้ยืดยาวไปกว่านี้
                เล็ก จะ กลายเป็นใหญ่ได้

Comment

ถ้าS57มี hybrid และใช้ wireless card รุ่นเดียวกะ S42 ด้วยนี่ผมยอมขาย S42 ซื้อใหม่แน่ๆ เอิ๊กๆ
                  คิดไปงั้นแหละครับ จะขายไปทำไมเล่าในเมื่อของที่มีอยู่ก็ดีแล้ว ความแรงก็พอๆกัน (พูดปลอบใจตัวเอง อิอิ)

เด๋วไว้ผมใส่ P9500 เมื่อไหร่จะเอามาเทียบใหม่ ของจะมาวันศุกร์นี้แล้ว ฝากไว้ก่อนเถ้อ S57 อิอิ

Comment

Originally posted by pattyna View Post
                    คุณ tanwatana กับคุณ Mazzard
                    เท่าที่ผมอ่านประโยคตอบโต้กัน
                    ท่าทางจะเข้าใจผิดกันนิดๆหน่อยๆ อย่างถือสากันเลยครับ

เพราะยังไงเสียทั้งคู่ก็มีเจตนาและความรู้สึกที่ดีกับ NB ตัวนี้
                    เพียงแต่ปัญหาเรื่องการสื่อสารเล็กๆน้อยๆทำให้ต้องมาขัดใจกัน

ผมเองก็เข้าใจครับว่าปัญหาส่วนมาก อาจจะไมไ่ด้เกิดจาก
                    หัวข้อหลัก แต่มันก็มาจากสิ่งที่พูดระหว่างสนทนากันบ้าง
                    เป็นส่วนมาก ผมก็เคยเคืองกับเรื่องเช่นนี้เหมือนกันและบ่อยๆด้วย
                    แต่ในฐานะของคนที่ 3 ที่นั่งอ่านอยู่ ก็อยากให้เข้าใจกันไว้ครับ
                    ว่ามันไม่ใช่เรื่องใหญ่โตอะไร เว้นเสียแต่จะปล่อยให้ยืดยาวไปกว่านี้
                    เล็ก จะ กลายเป็นใหญ่ได้

ครับ

Originally posted by stroumphs View Post
                    ถ้าS57มี hybrid และใช้ wireless card รุ่นเดียวกะ S42 ด้วยนี่ผมยอมขาย S42 ซื้อใหม่แน่ๆ เอิ๊กๆ
                    คิดไปงั้นแหละครับ จะขายไปทำไมเล่าในเมื่อของที่มีอยู่ก็ดีแล้ว ความแรงก็พอๆกัน (พูดปลอบใจตัวเอง อิอิ)

เด๋วไว้ผมใส่ P9500 เมื่อไหร่จะเอามาเทียบใหม่ ของจะมาวันศุกร์นี้แล้ว ฝากไว้ก่อนเถ้อ S57 อิอิ

เทียบ Spec กับเครื่องผมแล้ว อยากเปลี่ยนทันที ยิ่งหนักไม่มากด้วยแล้ว
                    แต่ตั้งปณิธานไว้แล้วว่า เครื่องใหม่ของผมอย่างน้อยต้อง Q9500 เป็นต้นไปครับ
                    การ์ดจอก็ต้อง 9900 เป็นอย่างต่ำ สงสัยอีกนาน

Comment

555+ เดี๋ยวต้องรอ RAM DDR2 บัส 1033 ของ NB เข้ามาขายในไทยจะได้ซื้อมาใช้อิอิ
                      CPU P9600 น่าสนใจไม่น้อยเลย TB 4 Gb ยังไม่ได้ซื้อมาใช้เลย

Comment

discrete GPU ของ S57 มันคือไรหรอคับ ใครรู้ช่วยตอบกระผมที

Comment

Originally posted by PKXIII View Post
                          discrete GPU ของ S57 มันคือไรหรอคับ ใครรู้ช่วยตอบกระผมที
                          Integrated & Discrete GPU

ออนบอร์ด / การ์ดจอแยก

Comment

Originally posted by Mazzard View Post
                            Integrated & Discrete GPU

ออนบอร์ด / การ์ดจอแยก
                            เหมือนไฮบริดนะหรอคับ หรือถ้าไม่เหมือนมันต่างกันยังไง

Comment

สวยเรียบดีครับ ดีละไม่หนักด้วย

อยากให้มีสีขาวจัง 5555+

Comment

Originally posted by PKXIII View Post
                                เหมือนไฮบริดนะหรอคับ หรือถ้าไม่เหมือนมันต่างกันยังไง
                                อย่าเพิ่งเข้าใจผิดครับ S57 มีการ์ดจอตัวแค่เดียวครับ ไม่ได้มีระบบสลับการ์ดจอ(hybrid)เหมือน S42

ปล. discreted GPU แปลว่า การ์ดจอแยกต่างหากครับ

Comment

Working...
                                X