Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลงdriver[ATI]แล้วพอบูตเข้าวินโดว์แล้วค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลงdriver[ATI]แล้วพอบูตเข้าวินโดว์แล้วค้าง

คือหลังจากผมลงdriver ATI แล้วมันจะบอกใหรีเครื่องใช้ป่าวครับผมก็กดตกลงไปพอบูตเข้าวินโดว์อีกครั้งมันจะค้างครับคือเมาส์ขยับไม่ได้เลยแล้วพอผมรอนานเกินไปผมก็กดปุ่มrestartตรงเคสแล้วมันจะบูตเข้าได้ปกติแต่บางครั้งมันจะไม่แสดงแรมมาให้(แรมการ์ดจอนะครับ)ในDXDIAGแล้วเล่นเกมไรไม่ได้เลยครับผู้รู้ช่วยบอกผมหน่อยว่าทำไงถึงจะหายครับปัญหาอย่างงี้
    ผมใช้windows XP SP2 นะส่วนdriver การ์ดจอผม 9-2 ลืมบอกผมใช้radeon 9550 นะครับขอบคุณครับ

ลองลบแล้วใช้ตัวเก่าดูครับ ถ้ายังไม่หาย ปัญหาน่าจะเกิดจากอย่างอื่น เช่นwindowเริ่มจะไปแล้ว

Comment

ผมลองลงตัวอื่นแล้วปรากฎมันเป็นเหมือนกันครับ (ก่อนผมลงผมลองฟอแมตวินโดว์ใหม่แล้วด้วยนะครับ) แล้วati cccนี่ตัวไหนดีสุดอ่ะครับ

Comment

ลง netframwork 3.0 ก่อนดิท่านไม่งั้นมันดับ

Comment

Originally posted by BricoPackXP View Post
          ผมลองลงตัวอื่นแล้วปรากฎมันเป็นเหมือนกันครับ (ก่อนผมลงผมลองฟอแมตวินโดว์ใหม่แล้วด้วยนะครับ) แล้วati cccนี่ตัวไหนดีสุดอ่ะครับ
          ลองเอาเวอร์ 8.10 มาลองดูคับ

ใช้อยู่ดีสุด อีกอย่างอาจ วินโดวอาจต้องเปลี่ยนได้แล้ว

Comment

Working...
          X