Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดหน่อยครับ บางอย่าง ยังลังเลอยู่เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดหน่อยครับ บางอย่าง ยังลังเลอยู่เลย

:: Case :: ซื้อแล้ว
    ThermalTake V9

:: Power Supply :: กำลังจะซื้อ แต่ยังไม่รู้ราคา
    OCZ Fatal1ty Series Power Supply 700w

:: Cpu Cooler :: อันนี้ ชัวร์
    Cooler Master V8

:: Ram :: ไม่รู้ราคาเท่าไร
    OCZ DDR3 PC3-10666 / 1333 MHz / Reaper HPC Edition / 4GB / Dual Channel
    6-6-6-20

:: M/B ::
    Gigabyte "GA-EP45T-UD3R" Intel P45 Chipset รองรับ DDR3
    อันนี้คุ้มไหมที่จะเอา DDR3

:: CPU ::
    Intel Q9400

แต่ที่เลือกไม่ถูกคือการ์ดจอ ระหว่าง
    Palit Radeon HD 4870 Sonic Dual Edition 512mb

Sapphire HD4870 1GB GDDR5 PCI-E DUAL DVI-I / TVO

HIS HD 4870 IceQ 4+ Turbo 512GB

ช่วยเลือกหน่อยครับ
    Palit ไม่ค่อยรู้จัก ไม่รู้มันดีไหม แต่ตัวการ์ดสวยดี
    Sapphire ได้ยินชื่อมานานแล้ว รู้สึกว่ามีคนชมเยอะ จัวการ์ดก็ชอบสวยดี
    HIS ตอนแรกเลือกตัวนี้ แต่ติดตรง แง UV ตัวการ์ดมันสีฟ้า

คือ Concept อยากได้แบบ ดำแดง จากอุปกรณ์ที่เลือก จิง ๆ อยากได้ His ถ้ามันไม่มีแสง UV นะ
    แต่ตอนนี้กำลังมอง Sapphire มันแรม 1gb ด้วย แต่ที่มันแทรกคือ Palit ก็น่าสนใจ

แล้ว 700w OCZ นี่โอเคไหมครับ

ช่วยพิจารณาทีครับ จาซื้อวันนี้แระ
    จริง ๆ การ์ดทั้งสาม คิดว่ามันก็โอเค แต่อยากได้ให้มันเข้าชุด แดง ๆ ดำ ๆ

แล้ว DDR3 นี่โอเคไหมครับ หรือว่า เอา DDR2 ไปก็พอกับ CPU Q9400 และ Chip P45 (อันนี้เจาะจงเอาชิบนี้ครับ)

ขอบคุณครับ

มีงบเท่าไหร่
    เอาไปใช้ด้านไหน

Comment

เอามาเขียนโปรแกรม ตัดต่อวีดีโอบ้าง
      อย่างอื่นคิดไว้หมดแระครับ
      ขาดแต่การ์ดจอ 3 ตัวนั้นอ่ะครับ ยังลังเลอยู่เลย
      ราคาค่าตัว สามตัวนั้น ก้อใกล้ ๆ กันอ่าครับ

Comment

VGA PALIT ครับ มันจะได้แดง ๆๆทั้งเคชครับ V9 มันก็แดง PSU ก็แดง เอิ้กๆๆ

Comment

mb สีแดงดำ แรมซิงค์ แดง O_O เข้าเซตพอดี

Comment

Working...
          X