Announcement

Collapse
No announcement yet.

ท่านทั้งหลายช่วยทีคอมชอบค้าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ท่านทั้งหลายช่วยทีคอมชอบค้าง

คือ คอมผม อาการ ชอบค้างเอาดื้อๆ และ บางที เครื่องมันก็ดับไปเลย
    แต่ เปิดใหม่ได้
    ไม่เกิดอาการจอฟ้า
    บางครั้งเป็นบางครั้งก็เล่นได้ฉลุย
    เปิดเน็ต หรือ เล่นเกมส์ก็ค้าง แล้วแต่อารมณ์มัน ว่าจะค้างตอนไหน บางทีก็ไม่ค้างซะงั้น
    ผมเลยไม่รู้ว่าอะไรมันเสียกันแน่
    ผมลองฟอร์เมตลงวินโดวน์ใหม่แล้วไม่หาย
    รบกวนผู้รู้ช่วยตอบทีนะคับ

ได้โอเวอร์คล็อก cpu กับ vga card ไว้หรือเปล่า ถ้าใช่ก็ปรับลดลงมา

Comment

เคย คล๊อก การ์ดจอ เนื่องจากเกิดเหตุการณ์นี้ขึ้นเลย ไม่ได้คล๊อก เลยอ่ะครับ
      พอจะทราบสาเหตุไหมครับ หรือไม่มีโปรแกรมเช็คพวกฮาร์ดแวร์ ก็ได้ ยังไม่อยากไปซ่อม อ่ะครับ อยาก
      หาสาเหตุเองก่อนอ่ะครับ

Comment

เปลี่ยนพาวเวอร์ซัพพลายดูว่าอาการแบบนี้จะหายหรือไม่ค่ะ

Comment

พอจะมีโปรแกรมหรือวิธีเช็ค พาวเวอร์ซัพพลายหรือเปล่าครับ

Comment

ค้าง ดื้อๆ ใช่ไหมคับ อาจจะเป็นที่การ์ดจอ ผมเคยเจอ ทนใช้ไปๆมาๆ การ์ดจอพัง เปิดไม่ติด สุดท้ายเคลม.....

Comment

ลองเช็คความร้อนครับ

Comment

ทำอะไรๆๆก็ค้าง
                เท่าที่เจอ

ไวรัสกินก็มีส่วน
                HD Bad ก็มีส่วน
                Window เน่าก็มีส่วน
                PSU ปริ่มๆ ก็มีส่วน

Comment

พอจะมีโปรแกรมเช็คพวกฮาร์ดแวร์บ้างหรือเปล่าคับ

Comment

Working...
                  X